*****ขอเชิญชวนร่วมกันอวยพรวันเกิดให้กับคุณ"ศศิภพ" กันค่ะ*****

***สุขสันต์วันเกิดค่ะ คุณน้องศศิภพ***

เพิ่งทราบจริง ๆ ค่ะว่าเมื่อวาน วันที่ 28 กันยายน เป็นวันคล้ายวันเกิด
    ของน้องคนหนึ่งในกลุ่มสมาคมชาวไร่ฯของเรา เขาเป็นน้องชายที่น่ารัก
    ของพี่ ๆ "ถ้ามีพี่หลายคน"แต่บังเอิญมีเราแค่คนเดียวที่เป็นสาวน้อยในกลุ่ม
    เราจึงได้เปรียบเพราะเขาเป็นน้องชายที่น่ารักของเราคนเดียว...haha
    แต่เขาเป็นพี่ที่น่ารักของน้อง ๆ ในกลุ่มฯด้วยค่ะ...ถ้าไม่เชื่อลองถามน้อง ๆ
    ดูซีคะ อิอิ วันนี้พี่กระฉับกระเฉงเพื่อลุกขึ้นมาตั้งกระทู้อวยพรวันเกิดให้กับ
    คุณน้อง"ศศิภพ" ถึงแม้ว่าจะทราบช้าไปหนึ่งวันก็ไม่มีปัญหาอันใดกับการที่
    เราจะกล่าวคำอวยพรให้กับคุณ"ศศิภพ" กันนะคะ

...พร้อมกันนี้จึงเป็นโอกาสดีที่พี่จะขอกล่าวขอบคุณคุณน้องศศิภพสำหรับทุกสิ่ง
    ทุกอย่างที่คุณน้องมอบให้กับพี่และพวกเราเสมอมาค่ะ นั่นคือความจริงใจความ
    ห่วงใยที่มีให้มา นับตั้งแต่วันที่พี่ได้รู้จักน้องจนถึงวันนี้ ไม่มีแม้แต่วันเดียวที่พี่จะเห็น
    ความเปลี่ยนแปลง คุณน้องยังคงเสมอต้นเสมอปลายกับพี่กับน้อง ๆ ทุกท่านในกลุ่มฯ
    ถึงแม้ว่าบางครั้งต้องห่างหายไปบ้างเพราะภาระการงาน...แต่ทุกครั้งที่พวกเรา
    บางคนมีปัญหาอะไรที่ต้องการคำตอบหรือขอความร่วมมือ คุณน้องศศิภพไม่เคย
    ทำให้พวกเราผิดหวังเลยค่ะ...

***และพี่ซาบซึ้งน้ำใจของคุณน้องจริง ๆ ค่ะเพราะพี่มักจะได้ของฝากที่คุณน้องส่งไปให้
    พี่ที่ฝรั่งเศสเสมอ...แม้แต่การ์ดอวยพรวันเกิดที่น้องส่งไปให้พี่พร้อมของขวัญด้วย...
    แต่คุณน้องเสียเปรียบพี่น้อ...เพราะพี่เพิ่งทราบวันเกิดคุณน้องวันนี้เองค่ะ อิอิ
    พี่ขอขอบคุณคุณน้องศศิภพมากนะคะ

***ในวาระคล้ายวันเกิดของคุณน้องศศิภพนี้ ขอให้อำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยจงดลบันดาล
    ให้คุณน้องศศิภพและครอบครัวจงประสบแต่ความสุขความเจริญ สมหวังในทุกสิ่งที่ปรารถนา
    ตลอดไปด้วยเทอญ

***สุขสันต์วันเกิดค่ะ น้องศศิภพ
    ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะคะ อย่าเจ็บอย่าไข้ค่ะ***

จากพวกเรา***กลุ่มสมาคมชาวไร่ฯ*** smile

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ย. 45 20:32:13

จากคุณ : นุภา - [ 29 ก.ย. 45 20:21:55 ]