***แผนที่โลกหกภพฉบับแก้ไข และ บางส่วนของ gallery ภาพวาดเอง***

ครับ ความจริงตอนที่ลงศึกหกภพครั้งแรกผมเคยลงแผนที่เหล่านี้
    ไปครั้งหนึ่งแล้ว แต่หลังจากแต่งเพิ่มมาหลายเดือนก็มีการแก้ไข
    เนื้อเรื่องไปบางส่วน และ เปลี่ยนแปลงแผนที่ไปบ้าง

เนื่องจากชุดเรื่องสั้นหกภพที่เอามาลงใหม่นี้เริ่มมีการขยายขอบเขต
    ของเรื่องออกไป ผมจึงเอาแผนที่กลับมาลงให้ดูกันใหม่ ซึ่งความจริง
    ส่วนที่ถูกแก้ไขมากจริงๆคือแผนที่แผ่นแรกที่เพิ่มเมืองและ
    สถานที่เข้าไป นอกจากนั้นมีเพียงที่อยู่ของท้าวโลกบาลเท่านั้นที่
    เปลี่ยนแปลง

เพื่อไม่ให้แฟนเก่ารู้สึกผิดหวังว่ากระทู้นี้มีอะไรให้ดูน้อยเกินไป
    ผมจึงเอารูปวาดเองบางรูปมาให้ดูด้วยในตอนท้ายครับ
    และอาจจะมีการใช้พื้นที่ตรงนี้ลงรูปเพิ่มเรื่อยๆ
    (เพราะมีแสกนเนอร์แล้ว เหอเหอ) ^^

จากคุณ : เชษฐา - [ 9 ต.ค. 46 12:10:19 ]