Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เที่ยวไปรอบๆ เมืองปาย ในแบบของผมครับ (^___^)

สวัสดีครับ ....

หลังจากที่ผมได้ร่วมเดินทางกับเที่ยวบินปฐมฤกษ์ของสายการบิน SGA เส้นทาง เชียงใหม่-ปาย ในวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2550 แล้ว ตามกระทู้นี้
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E5108411/E5108411.html

ผมจึงได้มีโอกาสมาอยู่ที่เมืองปาย 2 วัน 2 คืนเต็มๆ ครับ ซึ่งช่วงนี้อากาศดีมากๆ หนาวเย็นตลอดทั้งวัน โดยเฉพาะช่วงเช้า สายๆ อุณหภูมิยัง 15 องศาเซลเซียสอยู่เลยครับ

แน่นอนครับว่า การท่องเที่ยวรอบๆ เมืองปาย ควรจะต้องมีพาหนะคู่กาย นั่นก็คือรถมอเตอร์ไซด์ครับ ซึ่งมีร้านให้เช่ามากมาย โดยเฉพาะตรงถนนคนเดิน ราคาค่าเช่าถ้าเป็นพวกรถเกียร์ธรรมดาทั่วๆ ไป 100 บาท/วัน (ประหยัดน้ำมันด้วย) ถ้าเป็นเกียร์อัตโนมัติ อาทิเช่น Yamaha Mio หรือ  Honda Click จะราคา 100-150 บาท แล้วแต่ร้านครับ

ถ้ากรณีนั่งรถตู้ปรับอากาศ หรือรถประจำทางมาลงที่ปาย พอเดินออกจากท่ารถไปตามถนนคนเดิน ไปทางด้านซ้ายก็จะเจอร้านให้เช่ามอเตอร์ไซด์ มีให้เลือกหลายๆ ร้านเลยหล่ะครับ ....

จากคุณ : ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์ - [ 5 ก.พ. 50 17:14:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom