Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

++ ไปทะเลกันดีกว่า : เกาะหลีเป๊ะ ++ [ตอนที่ 2 : เดินเล่นรอบเกาะ สำรวจที่พัก]

สวัสดีครับทุกๆ ท่าน ^___^

หลังจากที่ผมได้เดินทางทั้ง ทางอากาศ ทางบก ทางน้ำ ครบสูตร จนกระทั่งมาถึงเกาะหลีเป๊ะแล้ว ตามกระทู้นี้

++ ไปทะเลกันดีกว่า : เกาะหลีเป๊ะ ++ [ตอนที่ 1 : เหินฟ้าสู่หาดใหญ่เช้าตรู่กับแอร์เอเชียโปร 1 บาท แล้วต่อรถต่อเรือ]
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E5118049/E5118049.html

กระทู้นี้ ผมก็ขอพาทุกๆ ท่านสำรวจรอบๆ เกาะหลีเป๊ะครับ ว่ามีอะไรบ้าง หาดทรายก็ขาวละเอียดมากๆ แล้วที่พักจะเป็นอย่างไรบ้าง

มา Walk-in หาที่พักบนเกาะหลีเป๊ะ จะเวิร์กไหม?

ส่วนตัวผมมองว่า สามารถมา walk-in ได้อยู่แล้วหล่ะครับ ทุกที่ต่างมีห้องว่าง เพียงแต่ว่าห้องที่ราคาประหยัด อย่างห้องพักลมที่เป็นห้องแถวที่คืนละ 500 บาท หรือ เรือนพัดลมแบบราคาไม่แพงคืนละ 600 บาท จะหาไม่ได้หนะสิครับ เพราะได้ถูกจองมาก่อนแล้ว

แต่ถ้าหากว่า ไม่ค่อยแคร์กับที่พักราคาประหยัด สามารถจ่ายเงินนอนห้องแอร์แสนสบาย ราคาแพงกว่าหน่อยก็ไม่เกี่ยง มา walk-in ก็ดีครับ เพราะจะได้เห็นสภาพห้อง และบรรยากาศจริงด้วย แล้วค่อยตัดสินใจครับ

ถ้ามาถึงช่วงบ่ายๆ แดดก็อาจจะแรงนะครับ การมาเดินย่ำต๊อก บนพื้นทราย (ถึงแม้ว่าจะละเอียดดุจดั่งคอฟฟี่เมตก็เถอะ) ก็เหนี่อยเหมือนกันนะครับ ที่พักแต่ละที่ก็ไม่ได้อยู่ติดกันซะทีเดียว ก็ต้องเดินกันหน่อย ฝ่าแดดเปรี๊ยงๆ ถ้าทาซันบล๊อกมาแล้ว สัมภาระสะพายเป้มีไม่เยอะ ไม่หนัก ก็เดินๆ เลือกดูได้ตามใจชอบเลยครับ ^___^

ถ้ามาในช่วงเทศกาลหยุดยาวของไทย แนะนำเป็นอย่างยิ่งว่าให้จองที่พักมาก่อนครับ นอกจากจะไม่เหนื่อยแล้ว (เพราะสามารถบอกให้คนเรือมาส่งที่ที่พักที่จองไว้ได้เลย) ยังไม่ต้องเสี่ยงกับการถูกโขกราคาจากที่พักบางแห่ง .... ซึ่งจะมีอัตราช่วง High Season ซึ่งแพงหูฉี่ใช้ได้เลยหล่ะครับ

-----------------------------------------------------------

ต่อไปนี้เป็นประสบการณ์ของผมแล้วหล่ะครับ หลังจากที่ผมชำระเงินค่าเรือหางยาวให้พี่คนเรือเสร็จเรียบร้อย เบื้องหน้าของผมคือ หลีเป๊ะรีสอร์ท ....

ซึ่งที่นี่มีห้องว่างเป็นแบบเรือนพัดลม คืนละ 750 บาทครับ อย่างในภาพเป็นเรือนที่ติดทะเลซึ่งราคาจะสูงขึ้นไปอีก เห็นว่าคืนละ 1,600 - 1,800 บาทแล้วแต่ช่วงเวลาครับ

ยังไงลองเข้าไปดูรายละเอียดของหลีเป๊ะรีสอร์ทได้จากลิ๊งค์นี้ครับ ถ้าถูกใจตกลงปลงใจก็ทำการจองซะเลยครับ ^___^
    http://www.liperesort.com/th/index.html

จากคุณ : ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์ - [ 9 ก.พ. 50 19:53:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom