Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตามมาชมแอร์บัส A380 @ Chiang Mai กันแบบละเอียดยุบยิบสะใจ

หมายเหตุ : กระทู้ฉบับเต็ม ภาพประกอบแน่นเอี๊ยดเกือบร้อยภาพ อยู่ตามลิ๊งค์นี้นะครับ เพราะถ้าลง BP จะต้องยาวเกิน 100 คห. แน่ๆ (ประสบการณ์ผม ทราบดีว่า ถ้าเป็นกระทู้ยาวๆ จะไม่ค่อยมีใครอยากดูกัน)
    http://www.hflight.net/forum/m-1188654271/s-all/

สวัสดีครับ เมื่อวันเสาร์ที่ 1 ที่ผ่านมา ผมเองก็ได้มีโอกาสเข้าไปชมเครื่องแอร์บัส A380 ที่ได้ world tour บินมาเชียงใหม่แบบแป๊บๆ แค่แป๊บๆ แต่ก็รู้สึกเป็นบุญตาแล้วหล่ะครับ .... คราวนี้ได้มีโอกาสชมทั้งภายนอก และภายในซะเลย .....

จริงๆ กระทู้นี้แทบจะเกิดขึ้นไม่ได้เลย ถ้าหากไม่ได้รับความอนุเคราะห์จาก พี่แมว พนักงานภาคพื้นดินการบินไทย สถานีเชียงใหม่ ที่อนุญาตให้ผมได้รับบัตรผ่านเข้าไปถ่ายรูป ในช่วงก่อนที่เครื่องจะร่อนลงจอดพอดิบพอดีครับ .... ซึ่งผมต้องขอขอบพระคุณพี่แมว การบินไทยเชียงใหม่ เป็นอย่างสูงครับ ^___^

วันนี้เป็นวันดี ที่ผมได้มีโอกาสขอสลับวันหยุด(ปกติผมจะหยุดงานทุกวันศุกร์) ได้มายลโยมเครื่องบินอ้วนพีๆ ยักษ์ใหญ่อย่าง A380 ซึ่งคราวที่แล้วที่มาสุวรรณภูมิ เมื่อสิ้นปีก่อน แต่ผมก็อดดู ได้แต่ตามดูกระทู้ชาวบ้านชาวช่อง แล้วก็บ่นเสียดายอยู่หน้าจอคอมอยู่คนเดียว ....

คราวนี้ ... พอเห็น A380 จะ world tour และแว๊บมาเชียงใหม่ด้วย ย่อมเป็นโอกาสอันดีครับ อย่างวันนี้จะเห็นว่า บรรยากาศที่สนามบินเชียงใหม่ รวมไปถึงบริเวณรอบๆ สนามบิน (โดยเฉพาะสะพานลอย หน้าสำนักงานขนส่งเชียงใหม่ ซึ่งอยู่ตรงปลายรันเวย์พอดี) มีผู้คนเข้ามาดู และถ่ายรูปกันเป็นจำนวนมากทีเดียวเชียว

จริงๆ แล้วทางเว็บไซต์ที่ผมทำหน้าที่ร่วมดูแลอยู่ ก็ต้องทำหน้าที่สืบเสาะ หาข้อมูลมาเผยแพร่ให้สมาชิกทุกๆ ท่านได้ทราบ แต่เผอิญว่า มีปัญหาติดขัดนิดหน่อย จึงทำให้ไม่ได้ไปร่วมทริป และก็เกือบจะไม่ได้เข้าไปดูเครื่อง A380 ซะแล้ว .... ดังนั้นก็ต้องเป็นหน้าที่ของผมเองนี่หล่ะ ที่ต้องเพียรพยายามที่จะเข้าไปถ่ายรูปให้ได้ .... ^___^

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    คืนก่อนหน้านี้ ผมหล่ะสุดแสนจะเหนื่อยกาย จากการให้เลือดเจ้าอัลเซเชี่ยน กับทำคลอดนังโกลเด้นท์ เฝ้าอยู่ที่ทำงาน โรงพยาบาลสัตว์ทั้งคืน (ก็ไม่ยอมเบ่งซักกะที กว่าตัวแรกจะออก็ตี 3 กว่า ฮร่วย :-( )

กว่าผมจะได้กลับบ้านก็ 8 โมงเช้ากว่าๆ แล้ว เมื่อถึงบ้าน อาบน้ำแล้วก็เตรียมออกตะลุย ตั้งแต่ 9.30 น. พอดีเห็นข้อมูลจากเว็บ Freezone บอกตารางบินเจ้า A380 ไฟล์ท AIB701 จะออกจากสุวรรณภูมิ 9.30 น. และน่าจะถึงเชียงใหม่ ราวๆ 10.40 น. พอดี

จากคุณ : ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์ - [ 2 ก.ย. 50 23:46:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom