Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+มั่ว งง หลงทิศ ผิดแผน@"มาเลเซีย" ตอนที่ 1 ... ฉุกละหุกทริป

สวัสดีครับทุกท่าน ... ก่อนอื่นต้องขอบคุณห้องนี้ที่เป็นอีกหนึ่งแรงบันดาลใจที่ทำให้ผมอยากไปเที่ยวๆรอบโลกนะครับผม

(อีกแนวก็นะ อิจฉาๆๆ  เห็นคนอื่นไปเที่ยวก็อยากไปบ้าง ฮ่าๆ)

เอาหล่ะเข้าเรื่องเลยละกันคัรบ หลังจากที่รอบก่อนติดสอย เดินตามคุณน้อง ปาริว๊าด ต้อยๆไปเที่ยวเมืองลอดช่อง "สิงคโปร์" มาแล้วหนึ่งครั้งเมื่อต้นเดือน กค 50 ที่ผ่านมา

แหม ไปมาแล้วฟิตๆๆๆ อยากไปอีก  เลยหาลู่ทางว่าเอ๊  จะไปไหนอีกดีว๊า ...

เลยมาลงล๊อกที่ประเทศใกล้ๆ เพราะมีเวลาไม่มากนัก   มาเลเซียครับ

แถมได้เพื่อนร่วมขบวนการ จากการปากง่ายชวนกันเล่นๆขำขำในกระทู้ของชาวบ้านเค้า แอด MSN คุยไปมา เลยเอาๆๆๆ ไปเที่ยวมาเลเซียกัน -_-"

ทั้งหมดใช้เวลาในการชวนถึงจองตั๋ว ไม่ถึง 15 วัน !!! ฮ่าๆๆๆ   ใจง่ายดีมะ

เอาหล่ะ  ไม่สนหล่ะครับ อยากเที่ยว หาเพื่อนทางได้แล้วจัดการจองที่พัก หาข้อมูลไปเรื่อย แล้วก็เตรียมเดินทางเลย  สิบกว่าวันจะหาข้อมูลไรทัน เง้ออออ

เอ้า  ลุยๆๆๆๆๆ  ตามไปเที่ยวกับ พี่John_ และ น้องโอ๊ต-ครับ-ผม   กัล ฉุกละหุกทริป@มาเลเซีย ได้เลยคร้าบบบบ

จากคุณ : โอ๊ต-ครับ-ผม - [ 27 ก.ย. 50 21:51:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom