Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ รีวิว รีสอร์ท เมื่อตะวันลับฟ้า…ที่ THE DEWA เกาะช้าง +++

จากที่ไม่เคยไปเกาะช้างมาก่อนเลยก่อนหน้านี้ แต่พอได้ไป ผมวางแผนไปเยี่ยมเกาะช้างติดๆกันถึงสองครั้ง โดยพักใน 3 รีสอร์ท หลังจากที่ชม AANA ในนิตยสารฉบับที่แล้ว ลองมาชม The Dewa รีสอร์ทแห่งใหม่ของเกาะช้างที่ผมทั้งประทับใจ และผิดหวังเล็กๆ แต่โดยรวมถือว่าเป็นรีสอร์ทที่ ออกแบบได้เยี่ยม และการบริการที่ดีมากอีกแห่งหนึ่ง

ผมรู้จักรีสอร์ทแห่งนี้จากงานไทยเที่ยวไทยเมื่อเดือนสิงหาคมที่ผ่านมา จากที่ได้ดูรูปในบูธของ The Dewa ผมรู้สึกชอบการออกแบบของรีสอร์ทแห่งนี้ทันที ตัวตึกที่ออกแบบโดยเน้นปูนเปลือย วิลลาทรงกลมปูนเปลือยมุมหลังคาด้วยหญ้า ดูแปลกตาแต่ก็เข้ากันได้ดี ผมเข้าพักที่นี่สองคืนในห้องพักสองแบบ แบบแรกคือห้อง Deluxe บนตัวตึกสามชั้น อีกแบบคือ ห้องพักแบบ Villa หลังจากที่ได้พักที่นี่ ผมกลับประทับใจห้อง Deluxe มากกว่า ห้อง Villa ส่วนอาคาร Lobby ที่ผมชอบเป็นพิเศษออกแบบได้สวยงาม โปร่ง โล่ง สระว่ายน้ำขนาดใหญ่สีดำสะท้อนแสง ส่วนการบริการก็ทำได้ดีเยี่ยมครับ พนักงานยิ้มแย้มทักทาย ช่วยเหลือตลอด รีสอร์ทแห่งนี้ติดกับทะเลครับ ถึงแม้ไม่ใช่ชายหาดที่สวยที่สุดของเกาะช้าง แต่เมื่อเวลาน้ำขึ้น สีน้ำทะเลที่นี่สวยไม่ใช่เล่นทีเดียว ลองมาดูแห่งความประทับใจและข้อเสนอแนะของผมที่มีต่อ The Dewa เกาะช้างครับ

ผมขออนุญาตวางแผงนิตยสาร ชานไม้ชายเขา ฉบับที่ 14 ประจำเดือน พฤศจิกายน 2550 ผมชอบบรรยากาศหลังพระอาทิตย์ตกดินที่รีสอร์ทแห่งนี้เป็นพิเศษ เลยเป็นที่มาของชื่อ เมื่อตะวันลับฟ้า…ที่ THE DEWA เกาะช้าง ครับ

จากคุณ : ชานไม้ชายเขา - [ 14 พ.ย. 50 09:35:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom