Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หนีสงกรานต์เชียงใหม่ ไปทริปสิงคโปร์-กัวลาลัมเปอร์ : ตอนที่ 2 ร้อนนักก็พักให้หายร้อนที่ Genting

ความเดิมจากตอนที่แล้ว ...
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E6519721/E6519721.html

สวัสดีครับ มาเริ่มตอน 2 กันนะครับ
    ไม่ต้องสงสาร ไม่ต้องกลัวผมเหนื่อยนะครับ
    เพราะผมชอบบินอยู่แล้วหล่ะ วันเดียว 3 ไฟล์ทนี้ยังจิ๊บๆ บินวันละ 4 ไฟล์ทก็เคยมาแล้ว เหอ เหอ เหอ (บินอย่างกะเป็นลูกเรือ)

ทริปนี้ ผมเองก็อยากจะเรียกว่าเป็นทริป...
    ก็แค่อยากจะบิน ... แล้วก็แค่อยากจะเล่น เท่านั้นเอง ...
    อารมณ์สนองความต้องการของตนเองค่อนข้างมากหน่ะครับ ประมาณว่าทำงานแบบไม่ค่อยมีวันหยุด พอได้วันหยุดซึ่งเป็นสิ่งมีค่า หยุดนานมากกว่า 2 วันไม่มีทางอยู่บ้านได้หรอกครับ หุ หุ แต่ที่บ้านก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ

เพราะตั้งแต่เรียนจบมา เที่ยวๆ นี่ผมใช้เงินตัวเองเที่ยวครับ
    ไม่ได้ขอตังค์พ่อแม่เที่ยวเหมือนตอนสมัยเรียนแล้ว อิอิ

กระทู้นี้จะกล่าวถึงการท่องเที่ยวไปในกัวลาลัมเปอร์ แล้วก็ไป day trip ที่เกนติ้งครับ ก็สนุกสนานดี อากาศเย็นสบาย เจอฝนบ้างนิดๆ หน่อยๆ พอขำ ขำ ครับ ...

-----------------------------------------------------------
    จากสนามบิน KLIA ผมเดินทางด้วยรถไฟ KLIA Transit ครับ ตัวสถานนีจะอยู่ทางฝั่งด้านขวาของอาคารผู้โดยสาร
    จากขาเข้าก็เดินเลี้ยวขวาไปสุดอาคารเลยครับ จะมีป้าย KLIA Transit บอกไว้อยู่ ...

เดินลงมาชั้นล่างก็จะเป็นชั้นสถานี มีเคาน์เตอร์และตู้อัตโนมัติขายตั๋วอยู่ครับ ... ซึ่งปกติถ้าใครเลือกจะไปลง KL Sentral พนักงานจะแนะนำให้ไปขึ้น KLIA Express ซึ่งวิ่งแบบ non-stop แบบ 28 นาทีถึง แต่จ่าย 35 ริงกิตเท่ากัน

ปกติ KLIA Express จะออกทุกๆ 15-20 นาทีครับ
    แต่ KLIA Transit จะออกทุกๆ ครึ่งชั่วโมง ที่นาทีที่ 22 และ 52 (อาทิเช่น รถจะออกเวลา 16.22 น. เที่ยวต่อไปเป็น 16.52 น. และเที่ยวต่อไปก็จะเป็น 17.22 น. เป็นต้น) ใช้เวลา 35 นาทีถึง KL Sentral โดยแวะ 3 สถานีครับ

จากคุณ : ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์ - [ 16 เม.ย. 51 21:39:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom