Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Day2/8 - Road Trip 1,400 Miles - San Diego > Yosemite > Lake Tahoe > Sacramento > San Francisco > Montarey

จากกระทู้นี้ครับhttp://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E7120669/E7120669.html

วันนี้เรารีบตื่นกันตั้งแต่ 5:30 AM เพราะเราจะไปพิชิตยอด Half Dome กัน

อากาศค่อนข้างที่จะหนาว  พระเอกของเราก็เลยไม่พ้น Electric Kettle หรือ กาตัมน้ำไฟฟ้า นั่นเองครับ (ว่าจะไม่ซื้อมาซะแล้ว  น่ีถ้าไม่มีนี่คงจะแย่...)  รีบๆ กิน  รีบๆ pack ของ  รีบๆ ไป ครับ  เพราะหนทางยาวไกลรอเราอยู่

เรานำรถไปจอด parking ที่ไกลที่สุดอยู่ตรงข้าม Curry Village  หรือใครจะนั่ง Shuttle Bus มาลงที่ป้าย "16" ก็ได้ครับ (ไม่ต้องจอดรถแล้วเดินไปที่ป้ายเหมือนพวกผม) ซึ่งที่นั่นก็เหมือนจุด Start ครับ

สังเกตุเป้ของผมนะครับ  ข้างในมีน้ำ 500 ml  6 ขวด, Raspberry 2 ขวด, Strawberry Kiwi อีก 2 ถุง, Gatorade 2 ขวด, Monster อีก 1 กระป๋องใหญ่, 3 slides of pizza, 4 pieces of sandwitch, ไข่ต้ม 2 ใบ, กล้องส่องทางไกล, Garmin GPS

ที่แจงให้ฟังนี่เพราะไม่ต้องการให้ใครเอาเป็นเยี่ยงอย่างนะครับ  ผมประสบการ์ณน้อยเลยเอาไปเยอะไปหน่อย :)  

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 51 13:29:10

แก้ไขเมื่อ 21 ต.ค. 51 07:36:24

จากคุณ : win_tua - [ 21 ต.ค. 51 07:25:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom