Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คู่มือเที่ยวซานฟราน (San Francisco) ไม่ง้อทัวร์ ฉบับกระเป๋า พร้อมรีวิวที่พักและการเดินทาง

พอดีมีโอกาสได้ไปเที่ยวซานฟรานมา
    ซึ่งไปเอง โดยหาข้อมูลจากในนี้แล้วก้อจากเว็ปนอกหลายที่ แต่รวม ๆ แล้วผมใช้บริการของ http://www.baycityguide.com/ เป็นหลักครับ เจ้านี้เค้าทำหนังสือคู่มือท่องเที่ยวแจกแถมมีคูปองให้ใช้ด้วยดีมาก ๆ ครับ ช่วยลดไปได้หลายบาท

ต้องขอบคุณ คุณ Fortunism, คุณAlmondM&M, คุณSOOOS และอีกหลาย ๆ คนที่ช่วยให้ข้อมูลครับ

ถ้าจะเที่ยวในซานฟรานให้ครบแบบที่คนนิยมกันก้อจะใช้เวลาประมาณ 2 วันก้อครบแล้วครับ

แต่ผมไป 3 วันครับจะได้ไม่ต้องรีบเร่งอะไรมาก แต่สุดท้ายได้ไปแค่ 2 วัน เพราะว่ามี 1 วันที่ฝนตก เลยไม่ได้ไปไหน ไม่งั้นคงได้เที่ยวลึกกว่านี้

ผมไป Flight เย็นครับ ไปถึงก้อประมาณ 1 ทุ่ม
    บินไปกับ China Airlines ครับราคาถูกสุดแล้วครับ ผมซื้อแบบ เป็นSurface Sector ครับ ไปลงที่ ซานฟรานแล้วกลับที่แอลเอ ราคาตั๋วรวมภาษีและชาร์จต่าง ๆ แล้ว ประมาณ 35,000 ครับ

ผมว่าถูกมาก เมื่อเทียบกับสายการบินอื่นแถมผมบินไปช่วงปลายปีด้วย ผมว่าถ้าไม่คิดอะไรมาก China Airlines ก้อเป็นตัวเลือกที่ดีนะครับ Transit ขาไป ชั่วโมงเดียว ขากลับ 2 ชั่วโมงกว่า อีกตัวที่น่าสนใจก้อ EVA ครับ ราคาพอกัน

ไปถึงแล้วที่สนามบินจะเจอป้ายต้อนรับอย่างงี้ครับ เป็นสิ่งก่อสร้างที่เป็นสัญลักษณ์ของซานฟราน อันแรกคือ สะพาน Golden Gate อันต่อมาคือ Coit Tower และอันสุดท้ายคือตึก Transpyramid ครับ

จากคุณ : jojoe - [ 2 ก.พ. 52 14:01:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com