Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Review>>ความสุขเล็กๆที่ เมืองสุพรรณบุรี ขอความกรุณาด้วยครับ

เมื่อปีที่แล้ววันที่ 8 พฤศจิกายน 2551 ผมได้มีโอกาสไปเที่ยวสุพรรณ แต่เป็นทริปวันเดียว การไปเที่ยวครั้งนี้ผมรู้สึกดีครับ สนุกกับการเดินทาง ผมได้ไปแวะสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ แต่เสียดายที่คราวนี้ผมออกจากกรุงเทพสายหน่อยครับ เลยทำให้แต่ละที่นั้นได้ใช้เวลาอยู่ค่อนข้างน้อยและบางสถานที่ที่คิดไว้นั้นก็จำเป็นที่จะต้องยกเลิกไปเพราะเวลามันไม่ลงตัว ผมไปครั้งนี้ช่วงสายผมได้ไปแวะที่วัดป่าเลไลยก์วรวิหาร ออกจากที่นั้นก็เที่ยงแล้ว ผมไปต่อยังตลาดสามชุก แล้วไปต่อยังบึงฉวากแต่ผมไม่ได้เข้าไปชมอะไรในบึงฉวากเลย เพราะเวลาไม่ทันครับ ตอนไปถึงทางบึงฉวากกำลังจะปิดแล้ว พอออกจากบึงฉวากผมก็ไม่ลืมจะแวะไปดู บรรหารแจ่มใสสักครั้งครับ การเดินทางของผมในครั้งนี้ก็ยังคงประทับใจผมอีกครั้ง และด้วยตัวจังหวัด ความสงบ สบายของเมืองสุพรรณยังคงทำให้ผมคิดและหาโอกาสที่จะไปเยือนเมืองๆนี้อีกครั้งสักครับ

ภายในบริเวณวัดป่าเลไลยก์วรวิหาร วัดนี้เป็นวัดสำคัญของเมืองสุพรรณบุรี เป็นที่ประดิษฐานหลวงพ่อโต พระพุทธรูปปางปาลิไลยก์ ตรงข้ามวิหารมีเรือนไทยหลังใหญ่ เรียกว่าเรือนขุนช้าง ช่วงที่ไปค่อนข้างร้อนครับ

จากคุณ : กัปตันลูกชุบ - [ 3 ก.พ. 52 22:03:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom