Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review>>My Wonderful Valentines @ Best Western Bella Villa Cabana ขอความกรุณาด้วยครับ

วันที่ 14-15 กุมภาพันธ์ 2552 ผมมีโอกาสได้ไปเที่ยวพัทยา โดยผมเลือกพักที่ Best Western Bella Villa Cabana เป็นโรงแรมที่อยู่ติดทะเล ตั้งอยู่ที่นาเกลือก่อนถึงพัทยา ถึงน้ำทะเลและหาดจะไม่สวยเท่าไหร่ แต่หาดที่นี่ก็สงบดีครับ หนึ่งคืนที่นี่ผมรู้สึกดีครับ ในตอนแรกผมเลือกพักห้อง deluxe ซึ่งเป็นตึกสามชั้นรอบสระน้ำ แต่สุดท้ายก็เปลี่ยนใจไปเลือกห้อง superior ที่ตึกใหญ่แทนครับเพราะต้องการเห็นวิวทะเลมุมกว้างจากที่สูง ซึ่งห้องสองแบบนี้ราคาเท่ากันครับ แต่ห้องชั้นบนที่ผมเข้าพักจะมีขนาดเล็กกว่าและเก่ากว่า อีกอย่างวันนั้นทางโรงแรมจัดงานบุฟเฟต์วันวาเลนไทน์ริมสระน้ำทำให้ห้องรอบๆสระน้ำไม่มีความเป็นส่วนตัวเท่าไหร่ครับ ก่อนมาถึงในใจก็แอบกลัวห้องจะเก่านิดๆ แต่พอมาถึงเวลาได้เข้าไปในห้องจากความคิดผม ผมคิดว่าก็โอเคครับ ห้องพักผมอยู่บนชั้นบนสุด ห้องและวิวสวยใช้ได้เชียวถือว่าโอเค ยังไงลองชมภาพรีวิวครั้งนี้ผมดูนะครับ

ด้านหน้าตึกต้อนรับของโรงแรม

จากคุณ : กัปตันลูกชุบ - [ 26 ก.พ. 52 19:43:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com