Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เซียน "บาหลี" รบกวนดูทริปที่ผมจัดให้หน่อยครับผม

สวัสดีครับ
    ก่อนอื่นต้องขอบคุณคำแนะนำของเด็กลูกครึ่งอินโด-ไทย และคุณ geoly ที่ช่วยตอบกระทู้

พวกผมไปกัน 6 คนครับผม

ผมลองจัดทริปดูครับ รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับบาหลีทุกท่านแนะนำด้วยครับ และมีคำถามแทรกในบางรายการครับ

วันแรกถึงบาหลี 11.25 น.
    -เดินทางไปคูต้า (ควรนั่งรถอะไรไปครับ แท็กซี่ หรือมีรถบัสที่เหมาะกับ 6 คน)
    12.00น. ทานอาหารและเดินเที่ยวชายหาดต่าง ๆ
    15.00น. ไปอูลูวาตู (จะเดินทางอย่างไรครับ เช่ารถพร้อมคนขับ เขาจะรับไหมครับแค่ช่วงบ่าย มีรถใหญ่พอสำหรับ 6 คนไหมครับ ราคาเหมาประมาณเท่าไรครับ  และอูลูวาตูวันพุธเย็นมีระบำไหมครับ ช่วงมีนานี้)
    20.00น. เข้าที่พักที่คูต้า

วันที่สอง
    เช่ารถเที่ยวพร้อมคนขับจาก คูต้า (รถสำหรับ 6 คนมีไหมครับ ราคาเหมาสำหรับเส้นทางวันนี้ประมาณเท่าไรครับ)

เช้า อูลัน ดานู บราตัน (เบดุกัล)
    เที่ยง มา เม็งวี เที่ยววัด pura taman ayun
    เย็น มาดูอาทิตย์ตกที่ ทานาลอต
    มืด เข้าที่พักที่อูบุด

วันที่สาม
    เช่ารถเที่ยวพร้อมคนขับ จากอูบุด (รถสำหรับ 6 คนมีไหมครับ ราคาเหมาสำหรับเส้นทางวันนี้ประมาณเท่าไรครับ และความเป็นไปได้ของเส้นทางนี้)

9.00 วัดเบซากิห์
    11.00 คินตามณี
    13.00 ทะเลสาบ บราตู และวัด อุลัน ดานู บราตูร
    15.00 กลุงกุงและหมู่บ้านเทงกานัน (หมู่บ้านเทงกานัน ตอนเย็นปิดกี่โมงครับ)
    เย็น กลับ อูบุด

วันที่สี่
    เช่ารถเที่ยวพร้อมคนขับ จากอูบุด (รถสำหรับ 6 คนมีไหมครับ ราคาเหมาสำหรับเส้นทางวันนี้ประมาณเท่าไรครับ และความเป็นไปได้ของเส้นทางนี้)

9.00น. ถ้ำช้าง, นาขั้นบันได, วัด penataran sasih, Pura kabo eden, Gunung kawi, Temparsiring( Tirta empul น้ำพุศักดิ์สิทธิ์), หมู่บ้านเตกัลลาลัง
    (ตอนเที่ยงควรทานข้าวที่ไหนครับ พอมีร้านแนะนำไหมครับ

17.00น. กลับอูบุด ตลาดอูบุด (จะปิดกี่โมงครับ) แล้วต่อด้วยไนท์มาเกท

วันที่ห้า
    เช้า มังกี้ ฟอเรท วัดดาเลม อากุล ปาดัง เตกัล
    ไปสนามบิน ไฟท์ 11.55 น. (ควรนั่งรถอะไรกลับสนามบินครับ ทราบว่ามีรถของบริษัทเปรามา ต้องขึ้นกี่โมงครับถึงจะทัน 11.00น. เพื่อเช็คอิน ไม่รู้จากอูบุดไปสนามบิน นานแค่ไหนครับ หรือควรนั่งรถอะไรไปแทนครับ เพื่อให้ได้ไปมังกี้ฟอเรทด้วยครับ)

คำถามอื่น ๆ
    1. ต้องเตรียมโสร่ง กับผ้าคาดเอวไปด้วยใช่ไหมครับ (ผ้าคาดเอว ซื้อที่ไหนในเมืองไทยครับ แล้วเป็นอย่างไรไม่รู้จักอะครับ)
    2. ขอคำแนะนำที่พักที่ดี และไม่แพง ในคูต้า และอูบุดที่ทุกท่านเคยพักแล้วโอเคครับ

ขอบคุณอย่างสูงนะครับ

จากคุณ : DAN_KRAB - [ 26 ก.พ. 52 20:01:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com