Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review>>โฮมพุเตย รีสอร์ท รีสอร์ทแนวธรรมชาติอีกแห่งหนึ่งของเมืองกาญจนบุรี ขอความกรุณาด้วยครับ<<

โฮมพุเตย รีสอร์ท ที่ผมนำมารีวิวครั้งนี้เป็นทริปเมื่อปีที่แล้ว ผมมีโอกาสไปพักที่นี่เมื่อวันที่ 11-12 สิงหาคม 2551 รีสอร์ทนี้ตั้งอยู่ห่างจากตัวเมืองกาญจนบุรีไกลพอสมควร  สำหรับครั้งนี้ผมเลือกพักห้องกระท่อมริมแคว จุดเด่นของห้องนี้คือมองเห็นวิวแม่น้ำแคว สำหรับส่วนตัวผมเองการได้มาพักผ่อนที่นี่ผมรู้สึกสบายใจและอบอุ่นมากครับ การจัดสรรโซนของที่นี่ทำได้ดีมาก ดึงจุดเด่นของเวลาและสถานที่ต่างๆออกมาให้ผู้เข้าพักได้เห็นในทุกๆมุม ทุกจุดที่ผมได้แวะไปตามตารางเวลาที่รีสอร์ทจัดไว้ให้ แต่ละที่ที่ไปรู้สึกได้ถึงความสวยงามของแต่ละสถานที่อย่างชัดเจน อีกอย่างการมาพักผ่อนที่นี่ผมรู้สึกประทับใจกับอาหารและการบริการของที่นี่มากครับ อาหารสดและอร่อยมาก ส่วนข้อดีอีกข้อของที่นี่คือพิพิธภัณฑ์ที่จัดแสดงและให้ความรู้แก่ผู้ที่มาเข้าพักได้เยี่ยมชม ผมได้ทราบเรื่องราวและประวัติศาสตร์มากขึ้นจากที่นี่และได้เห็นสิ่งที่ไม่คิดว่าจะได้เห็นเลย แต่กลับมาได้เห็นได้พบเจอจากที่นี่เยอะพอสมควรเลยครับ นอกจากนี้แล้วยังได้เห็นและพบเจอกับต้นไม้แปลกๆที่ที่นี่ได้ปลูกไว้ ถือว่าการได้มาพักผ่อนที่โฮมพุเตยของผมในครั้งนี้ได้ทั้งความสุขและความรู้เกี่ยวกับสิ่งต่างๆมากทีเดียวครับ ยังไงลองชมรีวิว โฮมพุเตย รีสอร์ทในมุมมองของผมดูครับ

วิวของหน้าห้องพักซึ่งอยู่ติดกับแม่น้ำแควเลยครับ

จากคุณ : กัปตันลูกชุบ - [ 2 เม.ย. 52 16:08:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com