Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review>>ครั้งแรกบนเกาะช้างที่ AANA Resort & Spa<<ขอความกรุณาด้วยครับ

ผมมีโอกาสได้ไปพักผ่อนที่ AANA Resort & Spa บนเกาะช้างในช่วงวันที่ 4-6 เมษายน 2552

รีสอร์ทแห่งนี้ไม่ติดหาดแต่ติดคลอง แต่สามารถพายเรือ kayakไปที่ชายหาดได้ หรือจะนั่งเรือของทางรีสอร์ทไปก็ได้ครับ  
    บรรยากาศภายในรีสอร์ทร่มรื่นเป็นธรรมชาติมาก ส่วนบรรยากาศภายในห้องพักในห้องผมถือว่าทางรีสอร์ทจัดวางได้อย่างลงตัวสวยงาม ห้องที่ผมเข้าพักเป็นห้อง Villa with Jacuzzi ซึ่งขอตินิดนึงครับตรงที่ jacuzzi ไม่ค่อยเป็นส่วนตัวมากนัก อีกอย่างก็คือห้องที่ผมพักอยู่ติดกับ reception เลยครับ เวลาแช่ในอ่างก็จะมองเห็นพนักงานแล้วก็แขกท่านอื่นเดินอยู่ตรงทางเดิน ทำให้ไม่มีความเป็นส่วนตัว อีกเรื่องที่ผมคิดว่าควรปรับปรุงก็คืออาหารเช้าเพราะไม่หลากหลาย ส่วนขนมครกถึงจะอร่อยแต่ก็รอนานพอสมควร (ผมรอประมาณครึ่งชั่วโมงครับ)
    อาจจะเป็นเพราะแขกเยอะ แต่ผมคิดว่าทางรีสอร์ทควรจะเตรียมการรองรับจำนวนแขกที่มาพักให้ดีกว่านี้

อย่างไรก็ตาม AANA ก็มีหลายอย่างที่ผมประทับใจครับ อย่างแรกก็คือพนักงานมี service mind ยิ้มแย้มแจ่มใสทักทายตลอด นอกจากนี้
    ผมไปถึงรีสอร์ทประมาณเจ็ดโมงเช้าตั้งใจจะเอากระเป๋าเดินทางไปไว้ก่อน แต่เมื่อไปถึงรีสอร์ทก็ให้ early check in ได้เลย อันนี้ผมต้องขอบคุณทางรีสอร์ทมากๆครับ อีกอย่างที่ประทับใจก็คือทัวร์ไปชมหิ่งห้อยของทางรีสอร์ทครับ ซึ่งพี่คนพายเรือเค้าพาผมกับเพื่อนไปชมหิ่งห้อยกันแค่สองคน บรรยากาศดีมากเลยครับ เพราะหากไปกับร้านอาหารจะต้องไปกันหลายคนไม่สามารถไปสองคนแบบนี้ได้ อีกทั้งพี่เค้าก็จอดเรือให้ชมหิ่งห้อยนานจนเราพอใจเลยครับ ถือว่าน่าประทับใจอย่างมากครับ ยังไงลองชมรีวิว AANA Resort & Spa, Koh Chang ของผมดูนะครับ

ป้ายของทางรีสอร์ทอยู่ตรงข้ามซอยทางเข้ารีสอร์ท

จากคุณ : กัปตันลูกชุบ - [ 24 เม.ย. 52 21:59:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com