Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review>>เยือนดินแดนแห่งมนต์ขลัง- อินโดนีเชีย: Part II:Lava View Lodge รีสอร์ทเล็กๆแต่น่าประทับใจ<<

รีสอร์ทแห่งนี้ไม่หรู ไม่มีแอร์ และไม่มีแม้กระทั่งพัดลม เพราะสิ่งเหล่านั้นไม่จำเป็นเลยสำหรับการได้เข้าพักที่นี่ ผมเข้าพักที่นี่ตั้งแต่เที่ยงวันแรกจนถึงอีกวันแทบจะไม่รู้สึกร้อนเลย รู้สึกสบายและหนาวเกินไปด้วยซ้ำ ผมจองห้องพักที่นี่ล่วงหน้าประมาณต้นปีแต่กลับเหลือแค่เพียงห้องเดียวเท่านั้น ผมเลยได้เข้าพักห้อง Superior Room ซึ่งถือว่าใช้ได้ และอีกอย่างที่ผมเลือกพักที่นี่เพราะที่นี่มองเห็นวิวภูเขาไฟ Bromoได้ชัดเจน ผมเข้าพักที่นี่วันที่ 2-3พฤษภาคม 2552 หนึ่งวันที่พักที่นี่รู้สึกอบอุ่นครับไม่น่ากลัว พนักงานเป็นกันเอง และให้ความช่วยเหลือเราเต็มที่ ผมคงต้องขอบคุณพนักงานที่นั้นที่ช่วยเหลือผมเรื่องปลั๊กไฟอย่างดี

มาต่อกันที่เรื่องภายในห้องพัก สำหรับผมแล้วถือว่าใช้ได้ ยังไงเดี๋ยวไว้ชมรีวิวผมดูละกันนะครับ ของใช้ในห้องที่ให้มามีอุปกรณ์และผ้าขนหนูครบถ้วนครับในวันที่ผมเข้าพัก อาหารสำหรับผมพอทานได้ไม่ได้อร่อย อาจเป็นเพราะไม่ค่อยถูกปากผมน่ะครับ อาหารเช้าฟรีมีอาหารให้เลือกไม่มาก มีผลไม้สองสามอย่างกล้วย แตงโม แคนตาลูป ขนมปัง อาหารจำพวกไข่ ข้าวผัด ชาร้อนและกาแฟร้อน แต่ก็ทำให้ผมอิ่มท้องไปอีกมื้อ บรรยากาศที่รีสอร์ทสบายครับชมวิวและรับอากาศเย็นสบายทั้งวัน ช่วงเย็นด้านหน้าอาคาร Reception จะมีเสื้อยืด เสื้อกันหนาวทั้งแบบซื้อและแบบให้เช่าได้เลือกกันรวมไปถึงถุงมือ ถุงเท้า ส่วนของที่ระลึกพวกเสื้อยืดราคาอาจแพงกว่าที่จุดชมวิว แต่ก็ไม่ได้ต่างกันมากนัก

ผมพักที่นี่เกือบทั้งวัน แล้วได้ติดต่อกับทางรีสอร์ทเรื่องรถที่จะพาผมไปชมภูเขาไฟโบรโม่ในวันรุ่งขึ้น ซึ่งผมได้อธิบายรายละเอียดต่างๆว่าผมออกจากที่พักเพื่อไปชมภูเขาไฟตอนกี่โมงไว้ใน  Part I แล้ว ยังไงลองชมรีวิวของผมดูนนะครับ

รีวิวคราวที่แล้ว เยือนดินแดนแห่งมนต์ขลัง- อินโดนีเชีย: Part I:Gunung Bromo ตามรอยดินแดนแห่งเทพเจ้า คลิ๊กที่นี่ครับhttp://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E7905572/E7905572.html

ด้านหน้ารีสอร์ท

จากคุณ : กัปตันลูกชุบ - [ 4 มิ.ย. 52 13:27:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com