Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

REVIEW ^-^ อัมพวา ~ เรือนไม้โชติกา

เพิ่งเคยไปครั้งแรกเลยค่ะ ก่อนหน้านี้เคยไปถึงแต่ไม่ได้ข้ามเรือไป
    เนื่องจากวันนั้นคนเยอะมากๆ เลยขอถอยดีกว่าค่ะ

ทริปนี้เดินทางโดยรถตู้ค่ะ

จากอนุเสาวรีย์ฯ - แม่กลอง ราคา 70 บาทต่อคนจ้า

ออกเดินทางจากอนุเสาวรีย์ ตอนประมาณ 10.15 น. ค่ะ
    ถึงแม่กลองประมาณ 11.30 น.

ถึงตลาดแม่กลอง เดินข้ามทางรถไฟ ร่มหุบไป ก็จะเจอรถสองแถวจอดรออยู่เลยค่ะ

ตอนเราไปคนเต็มรถ แต่คนขับใจดีให้นั่งหน้าค่ะ เย็นสบายกันไป
    ค่ารถคนละ 8 บาทค่ะ

พอถึงตรงตลาดน้ำยามเย็น ก็ต่อรถสามล้อเพื่อเข้าที่พักก่อนเลยค่ะ

ค่ารถสามล้อ 30 บาทค่ะ ถือว่าถูกมากๆ ถ้าเทียบกับที่กรุงเทพฯ ค่ะ

ภาพแรกๆ ไม่ค่อยได้ถ่าย เริ่มที่ที่พักของเราคืนนี้เลยนะค่ะ
    เราเลือกพักที่ ~เรือนไม้โชติกา~ ค่ะ
    ราคาห้องคืนละ 1,500 บาท
    ตอนแรกโทรไปจองที่บ้านรักริมคลอง กับฐณิชาฌ์ พอดีเต็ม เลยได้ที่นี่ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 07 มิ.ย. 52 22:57:41

จากคุณ : Tosdy14ank - [ 7 มิ.ย. 52 21:49:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com