Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++[Review]++กระเตงเด็กดื้อเที่ยวไทย Season 1++ เที่ยว อช.ไทรทอง พักรีสอร์ทสะเลเตชาเล่ต์  

ครั้งนี้เป็นรีวิวแรกของผมที่ห้องนี้นะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นผู้อ่านเก็บข้อมูลซะเป็นส่วนใหญ่ ได้ข้อมูลดีๆไปเยอะมากครับ วันนี้เป็นโอกาสดีได้มาทำรีวิวเองบ้างครับ

ช่วงนี้เป็นฤดูฝน ไม่รู้จะไปเที่ยวไหนดี คิดไปคิดมาก็คงไม่มีที่ไหนเหมาะไปกว่าการไปดูดอกกระเจียวแล้วล่ะครับ เพราะมันมีช่วงเวลาให้เราได้ดูแค่ 3 เดือนเท่านั้นเอง ตอนแรกกะจะไปที่ป่าหินงาม แต่เห็นรูปจากคนที่ไปมาแล้ว คิวรอขึ้นรถรับส่งขึ้นทุ่งกระเจียวยาวมากๆ ผมต้องกระเตงเจ้าตัวเล็กจอมซนไปด้วย ไม่สะดวกรอนานๆ ครับ เลยเปลี่ยนใจไปเที่ยว อช.ไทรทองแทนครับ

ออกเดินทางจากปราจีนบุรี ตอนตี 5 ครึ่ง ก็ควักเด็กดื้อทั้งสองจากเตียงขึ้นรถมาเลยครับ มานอนต่อเอาในรถ ขับมาถึง อช.ไทรทองประมาณ 9 โมงครึ่งครับ วันที่ไปนี่ฟ้าครึ้มๆตลอดครับ ดีเหมือนกันเพราะจะได้ไม่ร้อนเวลาไปเดินเที่ยวครับ

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ค. 52 01:28:45

จากคุณ : NET-MANIA
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 23:34:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com