Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวที่พักสดๆจากเตียงนอน...”Citadines Hongkong Ashley”…ห้องพักสบายๆฝั่งเกาลูนครับ  

สวัสดียามดึกครับ...นี่เป็นครั้งแรกนะครับที่ผมทำรีวิวสดๆจากจุดเกิดเหตุ เหอๆๆ ต่างจากทุกทีที่มักจะดองไว้ยาวนานข้ามเดือนข้ามปี บ้างก็รีวิวไม่จบซะงั้น มีเยอะมากที่ผมทำค้างไว้ซะงั้น จะว่าเวลาจำกัดหรืองานยุ่งก็คงพอได้ แต่เอาเข้าจริงคงเป็นความขี้เกียจของตนเองซะมากกว่า เหอๆๆ

ช่วงเสาร์อาทิตย์นี่ผมมาอยู่ที่ฮ่องกงครับ จะว่ามาเที่ยวก็ไม่เชิงเพราะไม่ได้กะมาเที่ยวอะไรเป็นพิเศษ ช็อปปิ้งผมก็ไม่ค่อยถนัดด้วย ที่มาโผล่ฮ่องกงเพราะซื้อตั๋วเครื่องบินไว้ตั้งนานแล้วอ่ะครับ กับทั้งมีเวลาว่างเฉพาะเสาร์อาทิตย์เท่านั้นตามประสามนุษย์เงินเดือน ก็เลยถือว่ามาเปลี่ยนบรรยากาศเอาไอหนาวละกันครับ...เนื่องจากปีที่แล้วเรามีโปรโมชั่นสนั่นโลกาของท่าน Expedia.co.uk ทำให้หนึ่งคืนที่ฮ่องกงของผมคืนนี้ ได้พักดีเป็นพิเศษกว่าทุกครั้งครับ

ตามปกติเวลามาฮ่องกง ผมจะไปพักที่ Dragon Hostel (Mongkok) เป็นประจำ เพราะชอบการจัดการของคุณสแตนลี่ย์เจ้าของ และห้องหับเขาก็สะอาดสอ้านดี ราคาไม่แพงด้วย...แต่คราวนี้อย่างที่บอกครับว่าท่านพี่ Ex อุปถัมภ์ คืนนี้ผมเลยได้เปลี่ยนบรรยากาศมาพักดีๆสบายๆอยู่ที่นี่ล่ะครับ ”Citadines Hongkong Ashley”

รีวิวนี้ก็เลยมาตามที่สัญญาพี่ๆชาวกระทู้ Expedia น่ะครับว่าจะทำมาให้ชม wink

”Citadines Hongkong Ashley” เป็นโรงแรมกึ่งๆเซอร์วิสอพาร์ทเม้นท์ครับ เป็นเครือ Ascott ซึ่งมีสาขาหลายประเทศเลยอ่ะครับ ในไทยเราก็มีที่สุขุมวิทครับ สำหรับในฮ่องกงนี้โรงแรมดังกล่าวตั้งอยู่ที่ Ashley Rd. ใจกลางย่านจิมซาจุ่ย (Tsim Sha Tsui) ทำเลดีประเสริฐทีเดียวเชียวล่ะครับ เพราะอยู่ไม่ไกลจาก MTR เดินจากถนนนาธานก็นิดเดียว จะเดินไปทางริมอ่าวตรง Avenue of Stars หรือท่าเรือ Star Ferry ก็ได้ ย่านรอบๆก็ร้านรวงมากมาย สะดวกดีจริงๆครับ

หน้าตาทางเข้าตึกนะครับ...อันนี้เพิ่งถ่ายตอนหัวค่ำนี่เองครับ

จากคุณ : NMkrung
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 53 23:28:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com