Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

===[MINI REVIEW]=== งกๆ เงิ่นๆ ในเมืองภูเก็ต กับที่พักหลักร้อยที่ประทับใจ ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่เสาะหาข้อมูลในห้องบลูมานานแสนนาน ว่าหนทางและสถานที่ท่องเที่ยวในภูเก็ตเป็นอย่างไร สถานที่ที่ต้องไปมีที่ไหนบ้าง
แต่สุดท้ายเมื่อใกล้ถึงเวลาที่ต้องไป แผนที่วางไว้ก็ตกๆ หล่นๆ เพราะไปภูเก็ตเป็นครั้งแรกและยังไม่คุ้นกับถนนหนทาง
แต่ถือว่าครอบคลุมกับแผนที่วางไว้ค่ะ เที่ยวครั้งนี้วางแผนไว้ว่าจะเที่ยวเมืองภูเก็ต และไปหาดและสถานที่ที่สำคัญๆ กันก่อน
จะยังไม่ออกทะเลไปเที่ยวเกาะต่างๆ คือมาศึกษาเส้นทางในเมืองภูเก็ตกันค่ะ เพื่อครั้งหน้าที่มาเราจะได้คุ้นเคยกับที่นี่
จะได้ไม่รู้สึกเกร็งหรือกลัวว่าเราจะเดินทางกันอย่างไร รถโดยสารต้องไปขึ้นกันที่ไหน หรือรถจะหมดกี่โมง
ครั้งนี้เราไปด้วยตั๋วโปรโมรชั่นแอร์เอเชีย 0 บาทค่ะ จองไว้ตั้งแต่ปีที่แล้วโน้น (ขอบคุณแอร์เอเชียคร๊า)
ส่วนที่พักเราเลือก "รัตนา เรสซิเด้นซ์" ค่ะ อยู่ออกมาจากตัวเมืองเล็กน้อย ราคาคืนละ 650 บาท ไม่มีอาหารเช้านะคะ
เราไม่อยากพักในเมืองค่ะ เพราะรู้สึกว่าอึดอัด และที่สำคัญที่เราเลือกพักที่นี่ก็เพราะห้องพักดูสะอาดและใหม่มาก
เมื่อไปถึงก็ไม่ผิดหวังค่ะ พนักงานที่นั่นต้อนรับดีมาก พร้อมทั้งให้คำแนะนำเรื่องสถานที่และรถเช่าได้ดีในระดับนึงค่ะ ...  ไปดูรูปกันเลยดีกว่า
[แต่รูปถ่ายเราอาจจะไม่ครบถ้วนเท่าที่ควรนะคะ แต่จะพยายามให้ข้อมูลเยอะๆ แล้วกันค่ะ]

จากคุณ : okkjn
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 54 20:37:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com