Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตะลุยญี่ปุ่น หลังสึนามิ (สงกรานต์ 2011) ตอนที่ 1 ติดต่อทีมงาน

วันนี้มี trip สนุกๆ จะมาเล่าสู่กันฟังอีกแล้วหล่ะค่ะ.....
Trip นี้ไปมาช่วงสงกรานต์ ปีนี้ค่ะ (9-16 เมษายน 2011) เป็น Trip ที่เพื่อนฝูง และญาติ ๆ ค่อนข้างวิตก เนื่องจากสถานการณ์ Tsunami และปัญหาโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ ที่เกิดขึ้นที่ญี่ปุ่นนั่นแหล่ะค่ะ ทำให้หลายๆ คน ไม่อยากจะให้ไปซักเท่าไร

แผนการเดินทางท่องญี่ปุ่นของเราถูกปรับเปลี่ยนเพื่อความสบายใจของคนรอบข้าง และเพื่อความสะดวกในการเดินทางของพวกเราด้วย อันเนื่องมาจากแผนประหยัดพลังงานในเมืองโตเกียวของรัฐบาลญี่ปุ่น รถไฟไม่ได้ให้บริการในเวลาแบบปกติ เราเลยต้องรื้อแผนทำใหม่ เปลี่ยนแปลงการจองที่พักใหม่หมด แต่เนื่องจากนักท่องเที่ยว cancel เยอะ เลยทำให้การปรับเปลี่ยนแผนของเราทำได้โดยง่าย ไม่มีอุปสรรคอะไรค่ะ

แผนที่จุดเดินทาง หลังจากที่ได้ปรับเปลี่ยนแผนแล้ว

Route การเดินทางของเราค่ะ

Tokyo --> Nagano --> Takayama --> Shirakawa Go --> Kyoto --> Osaka --> Nara --> Wakayama --> Osaka--> Tokyo ค่ะ

อย่างไรก็ตาม พวกเราก็ยังคงไปค่ะ เพราะเชื่อว่าจะไม่มีอะไรเกิดขึ้นกับเรา
บางทีข่าวสารที่เราบริโภคอยู่ มันอาจจะเป็น negative มากกว่าความเป็นจริงนะคะ

จะอย่างไรก็ตาม ตอนนี้ก็กลับมาถึงบ้านอย่าง 2 ปลอดค่ะ
ปลอดที่ว่า ก็คือ ปลอดสารกัมมันตรังสี และปลอดภัยค่ะ

จากคุณ : Ayaros
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 14:37:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com