Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***[CR] Review รีวิวภาพซากุระ (รวมทั้งทิวลิป) ตามที่ต่างๆ จากทริปซากุระ 1-14 เมษา 2012 ครับ**** ติดต่อทีมงาน

***[CR] Review รีวิว ภาพซากุระ Sakura (รวมทั้งทิวลิป) ตามที่ต่างๆ จากทริปซากุระ 1-14 เมษา 2012 ครับ****
ทริปนี้ผมไปลงที่ Fukuoka แล้วกลับ Narita ครับ
ทำให้เห็นตั้งแต่ซากุระเริ่มผลิบานจน Full Bloom แล้วก็ร่วงโรยเลยครับ
@ การวางแผนเตรียมการของผมก็จองตั๋วเครื่องบิน และก็จองโรงแรมโดยการเลื่อนไปเลื่อนมาเป็นว่าเล่นเลยครับ
เพราะพยากรณ์ซากุระออกครั้งแรกปลายมกรา ต้นกุมภา
หลังจากนั้นกรมอุตุนิยมวิทยาของญี่ปุ่นก็จะพยากรณ์ออกมาเป็นระยะๆ
แล้วมันก็เลื่อนไปเรื่อยๆ ผมก็เลื่อนโรงแรมตามไปเรื่อยๆ
แล้วก็ได้ภาพซากุระมาโชว์พี่ๆเพื่อนๆในห้อง BP โดยผมเริ่มเที่ยวจาก Fukuoka (เพราะต้องการไปดูดอกทิวลิปที่ Huis Ten Bosch)
ก็เริ่มจาก Fukuoka - Nagasaki - Hiroshima - Shizuoka - Tokyo - Kanagawa - Kyoto - Osaka - Kanagawa – Chiba แล้วก็ Go Home
ก่อนหน้านี้ผมได้รีวิวสวนสนุก Grinpa ตาม link นี้นะครับ ซึ่งเป็นทริปเดียวกัน
http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2012/04/E11976019/E11976019.html

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ค. 55 13:26:28

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ค. 55 13:23:48

แก้ไขเมื่อ 28 เม.ย. 55 16:23:27

แก้ไขเมื่อ 28 เม.ย. 55 16:20:36

แก้ไขเมื่อ 28 เม.ย. 55 16:17:48

จากคุณ : macpro777
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 55 21:00:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com