CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

Flight Report Cathay Pacific Airways' First Class 744 BKK-SIN-HKG-NRT เรื่องเก่าเอามาเล่าใหม่ Part2

'หวัดดีครับ
    มาอีกแล้วครับกับรีวิวกระตุ้นห้องการเดินทางทางอากาศที่ดูเงียบเหงามากในช่วงนี้
    เป็นภาคที่สองต่อจากครั้งที่แล้วครับ
    ว่าจะนําชั้นธุรกิจมาลงแต่ค้นไปค้นมาเจอชั้นหนึ่งของคาเธ่ย์เลยนํามาลัดคิวให้ชมกัน
    อันว่าคาเธ่ย์เพิ่งได้รับการโหวตจากสกายแทร็คเมื่อไม่นานมานี้
    ให้เป็นสายการบินที่ให้บริการในชั้นหนึ่งดีที่สุดในโลกขณะนี้
    ค่อนข้างค้านกับความคิดผมหน่อยเพราะในความคิดผมๆว่าสิงคโปร์แอร์ดีกว่า
    เคยคุยกับไฟล์ทแอทเทนแดนท์ของคาเธ่ย์เอง
    ก็ยังอดยอมรับไม่ได้ว่าคาเธ่ย์ยังเป็นรองสิงคโปร์แอร์อยู่ในเรื่องของฮาร์ดแวร์
    แต่สิ่งที่คาเธ่ย์สามารถต่อสู้กับสิงคโปร์แอร์ได้ก็คือด้านการบริการ
    คาเธ่ย์ให้บริการที่ดูมีชีวิตชีวาและเป็นกันเอง(คล้ายๆการบินไทย)
    ในขณะที่สิงคโปร์แอร์จะมีระเบียบแบบแผนเคร่งครัดไปในทางเดียวกัน
    ที่ผมให้คะแนนสิงคโปร์แอร์มากกว่าก็ในเรื่องฮาร์ดแวร์ที่ค่อนข้างถูกใจผม
    ส่วนเรื่องบริการก็โอเคไม่ได้เลวร้ายเลย แบบว่าเป็นระบบดีอะครับ
    การเดินทางครั้งนี้เป็นการนั่งเครื่องโบอิ้ง 744 ทั้งหมดครับ
    เดินทางอ้อมไปหน่อยกว่าจะถึงจุดหมายปลายทางเล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน

Welcome Aboard !

จากคุณ : WONDERFUL_DAY - [ 22 มิ.ย. 48 05:26:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป