CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Flight Report Emirates Airlines' First Class Suite A340-500 KIX-DXB

'หวัดดีครับผม
    วันก่อนเฮีย Birdyz เอาบรรยากาศบนเครื่อง 345 ของการบินไทยมาให้ดู
    เลยถือโอกาสนี้นํา 345 ของสายการบินที่ผมเพิ่งบินไปเมื่อปลายกรกฏาที่ผ่านมาให้ชมกันอีก
    เป็นเที่ยวบินที่ห้าแล้วกับเจ้า 345 ของอิมิเรตส์นี้
    คิดว่าชาว BP คงจะรู้จักเกือบทุกซอกทุกมุมของเครื่องตัวนี้กันหมดแล้วจากผม อิ อิ
    เห็นผมออกมาบ่อยๆอย่างนี้ขอบอกก่อนนะครับว่า
    เส้นทางระยะไกล 345 ของอิมิเรตส์นี่ชาวต่างชาติสนใจอยากดูกันมาก
    (ระยะสั้นๆอย่าง SYD-AKL นี่อาจหาดูได้ไม่ยากนัก)
    นอกจากโปรแกรมสะสมไมล์แล้ว ยังเกี่ยวเนื่องกับเส้นทางบินที่จํากัดค่อนข้างน้อยมาก
    ผู้โดยสารส่วนใหญ่จึงเป็นคนที่เดินทางกับอิมิเรตส์สมําเสมอเท่านั้น
    จากการเดินทางมากว่าห้าครั้งกับเจ้าตัวนี้ในระยะเวลาเจ็ดเดือนที่ผ่านมา
    เล่นเอาผมชักเต็มอิ่มกับอิมิเรตส์ คงจะห่างหายไปอีกจนถึงกลางปีหน้าเลย
    ที่นั่ง บรรยากาศ บริการ และเส้นทางเหมือนเดิมทุกอย่าง
    ท่านที่รู้สึกซ้าซากจําเจก็ผ่านไปได้ขอรับ
    อย่างที่บอกคนดูอาจจะเบื่อ แต่คนนั่งไม่เบื่อครับ อิ อิ
    เดินทางเรื่อยๆสบายๆไปด้วยกันครับ

Welcome Aboard !

จากคุณ : WONDERFUL_DAY - [ 29 ก.ย. 48 15:04:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป