CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เทคนิคแต่งภาพง่ายๆ ที่บางที...หลายคนอาจคิดไม่ถึง

...ครับ ตามคำเรียกร้อง

วิธีแต่งภาพ เล็กๆน้อยๆ น้อยๆ นะครับ
    บางท่านเข้าใจว่าผมใช้ปลั๊กอิน..!
    คำตอบคือ...ส่วนใหญ่ไม่ใช่ครับ ผมใช้เครื่องมือใน
    โฟ้โต้ช๊อพให้เป็นประโยชน์ บวกกับภาพที่ผม
    ไปหามาจากในเว็บบ้าง เก็บรวบรวมไว้
    สุดท้ายเมื่อเราเห็นเข้ากับภาพของเรา
    เราก็เลือกมันมาผสมกับภาพที่เราถ่ายก็เท่านั้นเองครับ

ส่วนปลั๊กอินที่ผมมีอยู่นั้นเพียงสองสามตัวเท่านั้นเองครับ
    ซึ่งไม่ต้องขอโค๊ดกันหรอกนะครับ เพราะผมไม่มี
    คือการซื้อและติดตั้งของผมจะเป็นแบบลงทะเบียน
    จดสิทธิ์ในเว็บเค้าน่ะครับ เมื่อกดตัวติดตั้ง
    โปรมแกรมจะร้องขอให้เราเข้าไปในเน็ท
    และจะพาเราไปยังเว็บเขา จากนั้นให้เรากรอกแบบ
    ฟอร์มที่เค้าเตรียมไว้ ไม่ว่าจะเป็นชื่อจริง บัตรเครดิต
    อีเมล์ ที่อยู่จริง....(ทำไมมันแน่นงี๊อ่ะเหนี่ย)

เมื่อเสร็จ ทางเว็บจะตรวจสอบจับ ID
    หมายเลขเครื่องของเราครับ ตรงนี้แหละครับ
    หากว่าฮาร์ดดิสค์ผมเจ๊ง ผมก็ต้องซื้อใหม่กันเลยทีเดียว

ไม่มีทางคัดลอกก้อปปี้ไปลงเครื่องอื่นได้เลยครับ
    การติดตั้งปลั๊กอินที่สำคัญจะเป็นการโหลดติดตั้ง
    จากเว็บนะครับ จะไม่อนุญาติให้เราเซฟไว้เลย
    แปลกและ งง จริงๆ เค้าก็คงจะกันของเค้าไว้น่ะครับ
    คือ อาจจะเคยโดนก้อปกันน่ะผมว่านะ...
    ก็เลยเข็ดดดดดดดดด..!

แต่ไม่แน่ใจนะครับ ว่าปลั๊กอินบางตัวนี่
    อย่างฟ้าผ่า หรือสายน้ำ จะพอหากันได้หรือเปล่า
    เพราะผมเองก็ไม่ทราบจริงๆ ครับ...

ผมไม่ค่อยมีเวลา เพราะที่พยายามทำมานี่ก็
    นานมากๆ ครับ หวังว่าคงเอาไปประยุกต์ใช้ให้
    เป็นประโยชน์ได้ ไม่มากก็น้อย...
    บางท่านที่รู้แล้วก็ดูผ่านๆ นะครับ อิอิ...haha

แก้ไขเมื่อ 19 ก.พ. 49 03:57:32

จากคุณ : <๙ยันต์เกราะเพชร๙> - [ 19 ก.พ. 49 03:57:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป