CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[PS tips].... Cross Processing แบบง่ายๆ ....

cross processing เป็นการจงใจ process ภาพจากฟิล์มโดยใช้น้ำยาล้างแบบผิดประเภท ทำให้ได้ภาพสีแปลกตา ครับ

ในภาพดิจิตอลก็ทำเลียนแบบได้ ใช้ photoshop
    พอดีอ่านจากหนังสือ practical photography ฉบับเดือน มิย
    เห็นวิธีนี้ไม่ค่อยยุ่งยาก ปรับแต่งได้ด้วย ก็เลยมาฝากกันนิดหน่อยนะครับ คลั่งสิงโตคำราม
    แบบเป็น action ก็มีให้ download หลายแบบครับ ลองๆหากันดูนะครับ

จากคุณ : ESD - [ 26 มิ.ย. 49 23:43:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com