CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

โหล...............โหล......................สนุกกับแสง....ที่มันแทงตาเราครับ... อิอิอิอิอิ

ได้รับหลังไมค์...หลังมือ อิอิอิอิอิอิอิอิ สอบถามว่า "พี่ขา.....ย้อนแสงนะเขาวัดแสงกันตรงใหนค่ะ" อิอิอิอิอิอิ
    ผมก็เลยขอตอบแบบบ้านๆ ตามที่ผมได้ลองถ่ายมานะครับไม่ค่อยมีหลักการเท่าไหร่...แต่ก็น่าจะเป็นประโยชน์บ้างนะครับ
    เริ่มด้วยต้องมีกล้อง..... อิอิอิอิอิอิอิ จะโดนด่าไหมเนี่ย...
    ตามด้วยสภาพแสงอำนวย....
    ต่อด้วยทิศทางของแสงกับสิ่งที่เราจะถ่าย...
    9-11 ช่วงเช้า 14-17 ช่วงบ่าย อิอิอิอิอิอิ ไม่ได้ใบ้หวยนะครับ
    ข้อที่ควรระวัง.....อย่าจ้องตะวันนานเกิน 1 ชั่วโมง อิอิอิอิอิอิอิ ควรถ่ายแค่ 1-2 ภาพแล้วพัก ครับ ปิดกล้องเลยก็ดี
    โปรผู้ใดทราบช่วยๆ กันบอกล่าวได้นะครับ
    "กล้องจะเสียหรือเปล่าครับ...." เสียครับ อิอิอิอิอิอิ แต่อีกนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ซีซีดีของดีเอสแอลอาร์ (เขียนภาษาไทยแล้วยาวดี อิอิอิอิอิอิ) ไม่ได้เปิดทำงานตลอดเวลานะครับ จะทำงานก็เมื่อชัตเตอร์ทำงาน
    ดังนั้นการถ่ายภาพย้อนแสงก็เหมือนกับการเปิดรับแสงเพียงชั่วเวลาหนึ่งเท่านั้น (ดูจากเอฟที่จะสูงขึ้นตามไปด้วย) ผมใช้โมตเอ
    ตามหลักของเฮียโจโฉฯ (หายศีรษะไปไหนไม่ทราบ) อิอิอิอิอิอิอิ หวังว่าความรู้กะโหลกกะลาของผมจะเป็นประโยชน์บ้างนะครับ

สูตรลับ....ซันนี่เอฟ16 โฮ......................คนเขารู้กันทั้งประเทศแล้ว อิอิอิอิอิอิอิ

haha

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ย. 49 21:24:01

จากคุณ : bunchu - [ 8 ก.ย. 49 21:16:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com