Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

-------- เที่ยวดอยม่อนจอง ------ ที่สุดแห่งความโหด ------- Are you ready? -----------------

วันหยุดสิ้นปีนี้ ผมได้มีโอกาสไปเที่ยวดอยม่อนจอง จึงนำภาพมาฝาก เพื่อน ๆ อาจใช้เป็นข้อมูลในการเดินทางได้ครับ
    ดอยม่อนจอง อยู่ อ.อมก๋อย จ.เชียงใหม่ ทางไปค่อนข้างลำบาก ออกจากตัวเมืองเชียงใหม่ ให้ผ่านไปทาง อ.จอมทอง เข้าสุ่ อ.ฮอด และไปถึง อ.อมก๋อย พอถึง อ.อมก๋อย
    จะมีป้ายบอกทางให้ไป อบต.ม่อนจอง อยู่ด้านซ้ายมือ
    นั่นล่ะครับ
    การที่จะขึ้นไปสู่ดอยม่อนจองได้นั้น ต้องไปขออนุญาติจาก เขตรักษาพันธ์ป่าบ้านมูเซอ ก่อนนะครับ
    และจะต้องจ้างเจ้าหน้าที่เพื่อเป็นผู้นำทาง ----

เส้นทางสู่ม่อนจองนั้น ค่อนข้างจะหฤโหดเล็กน้อย เพราะจะต้องใช้รถ 4WD เท่านั้น พวกรถยกสูงเหมือน 4WD ก็ไม่ได้นะครับ อันนี้ยืนยันหนักแน่นว่า ไม่ได้

หากเราไม่มี 4WD ไม่เป็นไรครับ ทางเจ้าหน้าที่เขามีบริการส่งถึงที่ครับ แต่ต้องเสียค่าใช้จ่าย 3,000.- (ราคานี้เฉพาะช่วงหน้าหนาวนะครับ ถ้าหน้าฝนจะแพงกว่านี้ เพราะทางจะเลวร้ายมาก ๆ)
    จะให้ดี แต่ละ Trip ควรมีผู้ร่วมเดินทางอย่างน้อย 10 คนเพื่อความประหยัดครับ

Trip นี้ผมมีโอกาสได้ไปกับ อาจารย์ที่โรงเรียนเก่าของผม ซึ่งปัจจุบัน ถึงแกจะไม่ได้เป็นอาจารย์ผมแล้ว แต่ผมก็ยังเรียกแกว่า อาจารย์อยุ่จนติดปาก ส่วนผู้ร่วมเดินทางอีก 3 คนนั้น เป็นเพื่อนของอาจารย์ผมอีกที

เรามาร่วมเดินทางTrip นี้กันดีกว่าครับ ---------

ร่ายมาซะยาว

ลป. เสื้อแดงนี่ล่ะครับ อาจารย์ผม

จากคุณ : konlongtang1 - [ 2 ม.ค. 50 15:40:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom