Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

=-=-= ขั้นตอนก่อนการโพสภาพง่าย ๆ เหมาะสำหรับเพื่อน ๆ ที่ไม่เคยรู้ .... ลองดูครับผมก็ไม่เก่งเหมือนกัน =-=-=

...สวัสดีคร๊าบบบพ่อแม่พี่น้องลุงป้าน้าอา...คืนนี้แล้วสินะครับผีแดงแมนยูจะเดินทางไปเอเธนส์หาใช่ซาน ซิโร่ที่มิลานไม่ หยอกเย้า หยอกเย้า นอกเรื่องอีกและเรา ฮ่าๆๆ เข้าเรื่องนะครับ

...คือเอาวิธีขั้นตอนง่าย ๆ ก่อนการโพสภาพลงเวปบอร์ดมาแบ่ง ๆ ให้เพื่อน ๆ ที่ไม่รู้ขั้นตอนอย่างแน่ชัดเช่นว่าโพสแล้วแต่ภาพไม่คม ไม่เนียนดั่งใจ ลองดูครับ ซึ่งวิธีที่ผมทำนี้ก็เชื่อว่าหลาย ๆ คนก็ทำอยู่ใช้อยู่ smile (แล้วจะมาบอกทำไม)

...ดังนั้นขั้นตอนที่ผมจะนำเสนอขอย้ำนะครับว่าสำหรับ "ผู้ที่ไม่รู้" หรือ "ผู้ที่อยากรู้" เท่านั้น คนไหนรู้แล้วข้ามไปเลยครับ ข้าน้อยฟอร์ซ่านุมิได้มีเจตนาเอามะพร้าวมาขายสวน หรือสอนโรนัลดินโญ่เตะบอลแต่อย่างใด ..... ดังนั้นอย่าว่ากันเลยเน่อ

...ลอง ๆ ดูกันครับ นาน ๆ ผมจะมีสาระกะชาวบ้านเค้าบ้าง..... ทริปนิคอนไม่ได้ไปมา 2 ทริปติดแล้ว สักวันคงได้ถูกประหารริบเรือนให้พ้นจากอาณาเขตนิคอนแน่ ๆ เอิ๊กๆๆๆ หยอกเย้า สู้ ๆ สู้ตาย

ป.ล. สำหรับญาติผู้ใหญ่ที่เป็นแรงใจให้ผมเปิดกระทู้นี้ขึ้นมา ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะครับ ขอยี่สิบบาทเป็นค่าแรงนะคร๊าบบบ แหะแหะ

จากคุณ : Forzanu - [ 2 พ.ค. 50 20:51:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom