Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากล้างฟิล์มเองครับ

ไม่ทราบว่าถ้าล้างฟิล์มเอง ยากหรือเปล่าครับ ต้องเตรียมอะไร ยังไงบ้าง พอดีผมเรียนถ่ายภาพที่มหาลัยมาแล้ว แต่ว่าอาจารย์ไม่สอนล้าง ผมก็เคยถามว่าจะเิปิดคอร์สไหม อาจารย์บอกว่าได้ แต่ต้องซัก 10คนนะ มึนตึ้บเลย เพราะว่าส่วนใหญ่เขาใช้กล้องดิจิตอลกัน ผมก็เข้าใจว่าจะเิปิดสอนแค่ 1-2 คน มันก็ยังไงอยู่ เคยอ่านหนังสือ เห็นว่าต้องใช้น้ำยา 3 ตัว ไม่ทราบว่าใช่หรือเปล่า อีกอย่างผมอยากล้างฟิล์มเองด้วยครับ เพราะที่บ้าน (จ.ภูเก็ต) หาร้านล้างยากน่ะครับ

ปล.ผมชอบถ่ายภาพ ขาว-ดำ เห็นว่าต้องใช้น้ำยาต่างกับฟิล์มสีหรือครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

จากคุณ : เด็กหัดถ่าย - [ 19 พ.ค. 52 18:39:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom