Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม เทคนิคถ่ายภาพในที่แสงน้อย (โดยไม่ใช้ขาตั้งกล้อง) ติดต่อทีมงาน

พอดีผมเพิ่งจะได้กล้อง canon 500D มาสองอาทิตย์

ก็กำลังศึกษาวิธีการถ่ายภาพต่างๆอยู่ครับ

แต่วันนี้มีคำถามนึงมาถามหน่อยครับ คือ

เวลาผมอ่านในกระทู้เก่าๆ เกี่ยวกับการถ่ายภาพในที่แสงน้อย หรือที่มืดๆหน่อย ก็จะมีคนแนะนำให้ใช้ขาตั้งกล้องช่วย เพื่อให้ภาพที่ได้ไม่สั่น

แล้วถ้าเกิดว่าเราไปในที่ๆ ไม่สะดวกในการพกขาตั้งกล้องไปละครับ
เช่น ดูคอนเสิร์ตหรือโชว์ในฮอล ควรจะใช้เทคนิคอะไรถ่าย ให้ได้ภาพที่ไม่สั่น

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ผมว่าผมชอบมิลเชคคาราเมล
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 54 10:54:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com