CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

การทำกรอบภาพถึงน้องเล็กและท่านที่สนใจครับ...

...ตอนแรกพี่คิดจะเมล์ไปให้นั่นแหละครับ
    แต่คิดอีกที เอามาลงกระทู้ดีกว่านะครับ
    เผื่อคนอืนบางท่านที่ยัง งง หรือไม่เป็นเลย
    จะได้รู้ด้วย
    ส่วนท่านใดที่เป็นแล้วก็ข้ามผ่านไปได้เลยครับ
    เพราะกระทู้อย่างนี้มันก็มีออกบ่อยอ่ะคับ
    เดี๋ยวจะเบื่อปล่าวๆ อิอิhaha

...ขอย้ำว่ากระทู้นี้มันเป็นเพียงแค่อีกแบบนึงของผม
    เท่านั้นนะครับ อาจจะไม่มีอะไรที่เป็นมาตรฐานก็ได้
    เพราะผมมิกล้าครับ...อีกอย่างการทำหรือจับภาพมา
    ก็ใช้เวลาเป็นชั่วโมงๆ เลยทีเดียว แต่ทำแล้วสุขใจ
    หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับผู้ที่สนใจนะครับผม...

*อ้อ..! ขอย้ำอีกเรื่องครับ ตามที่บางท่านแอดเมล์ผมไป
    นั้นผมดีใจมากครับ รู้สึกเป็นเกียรติยิ่ง

...แต่ผมต้องขอปฎิเสธอ่ะครับ เพราะเรื่อง MSN นี่ผม
    รู้สึกไม่ดีกะมันมานานหลายปีแล้วครับ...
    คือมีหลายครั้งที่มีคนนัดผมให้เข้าไป
    พอเราเข้าไปจริงๆ เค้าดันปิดเราซะอ่ะคับ
    คิดซะว่าเค้าคงทำงานอยู่ ไม่ก็คุยกับคนอื่นอยู่อ่ะ

อย่างเมื่อวานก็เหมือนกัน น้องผมโทรมานัดให้ผมเข้าไป
    (โดยปกติ ผมจะยอมคุยกับน้องผมเองเท่านั้น)

ดันไปเจอกับน้องเล็กเข้าอ่ะ แต่ผมก็ทักไปนะครับ
    บอกไปว่าผมตอบหลังไมค์ให้แล้ว...เช็คด้วย..!

และเห็นว่าน้องเล็กก็คงไม่ว่างเช่นกัน
    ฉนั้นผมต้องขอบอกว่า หากแอดผมไปผมดีใจครับ
    แต่ผมไม่สะดวกเข้าไปเล่นจริงๆ ครับ ต้องขออภัย
    หวังว่าน้อง Little_Lek คงเข้าใจผมนะครับ

*อย่างคุณพี่กิ่งหลิวห้องนิก้อนก็เคยอนุญาตผม
    ให้แอดท่านได้ แต่ผมก็ยังไม่กล้าเลยครับ
    กลัวว่าจะไปรบกวนท่านเข้าน่ะ ซึ่งจริงๆ แล้ว
    ผมอยากคุยจะตายไป แต่ผมกลัวปัญหาครับ
    เพราะเราไม่รู้อ่ะว่า เค้าว่างหรือจะคุยกับเราป่าว
    ทักไปก็เท่านั้น หากจะคุยกันจริงๆ ก็นัดเวลาแน่นอนกันเลย
    ยังดีกว่านะ...แต่สักวันผมคงขอเบอร์ท่านแล้วโทร
    ไปอ่ะครับ เพราะดูภาพแล้วพี่แกใจดีจังhaha

ผมถือว่า เมื่อทำไรแล้วเราไม่สุข
    ผมก็ไม่ทำครับ ปกติผมคุยกับคนง่ายไม่ถือตัวครับ
    (ตรงข้ามเลย) ไว้ใจคนง่ายด้วยสิ แต่...

ผมอ่อนไหวง่ายครับ เสียใจง่ายด้วย
    อารมณ์ศิลป์ฯ มากๆ เลยด้วย(อย่างพี่นัน filmgus ว่า)

นั้นห่างๆ ดีกว่าจะได้ไม่มีปัญหาครับ
    ผมนับถือและให้เกียรติทุกท่านนะครับ
    ไม่ว่าเด็กหรือผู้ใหญ่...มีอะไรหลังไมค์มาถาม
    หรือในกระทู้ดีกว่าครับ...ส่วนเบอร์โทนนั้นง่ายเลย ใครจะเอา
    และยินดีคุย ผมก็ให้ถ้าผมว่างคุย
    แต่ทั่วๆ ไป ผมมักจะโทรหาเค้ามากกว่า
    บางทีไม่มีสาระหรอก แค่ถามว่า "พี่กินข้าวยัง"
    แล้วผมหัวเราะจึงวางสาย เท่านั้นแหละ

แต่หากโทรหาผมไม่ติดอย่าว่ากันนา
    เพราะเวลาผมไม่แน่นอนอ่ะครับ
    ผมคนเปิดเผยนะครับ(มากด้วย)
    ไม่ใช่คนปกปิดไม่มั่นใจตัวเองหรือปิดกั้นใคร

ยินดีคุยกับทุกคนนะครับ
    นอกจากท่านไม่คุยกับผมเอง

...นับถือ...
                  เจ้าเพชร

...เอาล่ะครับเข้าเรื่องกันครับ

***แก้ไขเรียงบรรทัดไม่สวยวุ๊ย
    บางบรรทัดยาวไปhaha

แก้ไขเมื่อ 18 ต.ค. 48 18:50:24

จากคุณ : <๙ยันต์เกราะเพชร๙> - [ 18 ต.ค. 48 18:40:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป