CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มิตรภาพไม่เลือกค่าย วิธีทำภาพโลโม่ด้วย photoshop

ต้องขอบคุณน้า Khun_Horm มากครับที่อุตส่าห์เอากระทู้ผมมาแปะเป็นกระทู้แนะนำที่คลับโอลิมปัสนี้

งั้นเอามาแปะให้ที่นี่เลยละกันครับ สำหรับใครที่อยากลองทำภาพโลโม่ด้วย photoshop นี่เป็น 1 ใน 2-3 วิธีในการสร้างาพโลโม่ของผมครับ

ส่วนใหญ่ผมจะชอบภาพแนวอารมณ์รุณแรง ฉูดฉาดครับ
    แต่มีแต่กล้องคอมแพคของโซนี่ มันเลยถ่ายให้ได้แบบนั้นตรงๆไม่ได้ก็ต้องเอา photoshop เข้าช่วย

นี่คือภาพที่ทำเสร็จแล้ว

จากคุณ : นายผจญภัก - [ 1 พ.ย. 48 16:27:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป