Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

บทสัมภาษณ์ "พะแพง ศุภรดา เต็มปรีชา" สาวสไปซ์แห่ง X-treme Army

พะแพง ศุภรดา เต็มปรีชา สาวน้อยเสียงดี ที่เคยสร้างความประทับใจให้กับใครหลายๆ คนจากปฏิบัติการล่าฝันฯ ปีล่าสุด ตอนนี้เธอมีอัลบั้มแรกเป็นของตัวเองเรียบร้อยแล้วกับอัลบั้มที่ใช้ชื่อว่า "X-treme Army" โดยเธอได้จับคู่กับเพื่อนๆ นักล่าฝันรุ่นเดียวกันอย่าง ปอง สิริเนตร ทำประโยชน์ และ แคท หทัยฉัตรท์ สิริยศภิญโญ ในนาม "Spice Army"

แนะนำตัวนิดนึง
    สวัสดีค่ะ พะแพง ศุภรดา เต็มปรีชา Spice Army ค่ะ

แนวเพลงของ Spice Army เป็นแบบไหน
    Spice Army จะแนวเพลงสดใส ซาบซ่า แสบๆ ซนๆ เซอร์ๆ แหวกแนว จังหวะสนุกๆ เน้นการเพอร์ฟอร์แมนซ์ค่ะ

ร่วมงานกับพี่ปองพี่แคทเป็นอย่างไรบ้าง
    พี่ปองกับพี่แคทเป็นคนที่น่ารักมากๆ เต้นเก่ง แต่หนูเต้นไม่เก่ง ก็แอบอายๆ อยู่ และพี่แคทจะเป็นคนขำๆ เวลาอยู่กับพี่เค้าจะขำมาก ชอบตอนที่พี่เค้าทำท่าไส้เดือน ขำมาก ส่วนพี่ปองจริงๆ เป็นคนเรียบร้อย แต่เวลาทำอะไรแล้วหนูจะขำเอง คือ ขำความเป็นธรรมชาติของเค้านะคะ

มีเพลงเดี่ยวด้วย
    ชื่อเพลงปากกับใจตรงกันค่ะ เนื้อหาก็จะคล้ายๆ กับแพง คือ เป็นคนพูดตรงๆ ส่วนแนวเพลงจะเป็นจังหวะสนุกๆ ออกแนวป็อปๆ นิดนึง น่ารักๆ หวานๆ ใสๆ กุ๊กกิ๊กๆ

พูดถึงตัวเองนิดนึง
    ก็เป็นคนง่ายๆ สบายๆ อะไรก็ได้ เป็นคนโผงผางมาก ซุกซน ดื้อๆ กวนๆ

มีวีรกรรมอะไรที่สไปซ์ๆ ไหม
    น่าจะเป็นการแกล้งเพื่อนนะคะ คือ ชอบแกล้งเพื่อนมาตั้งแต่เด็กๆ แล้ว แต่ที่เด็ดที่สุดคงเป็นสมัยมัธยมปลาย ตอนที่เพื่อนเข้าห้องน้ำ แล้วแกล้งล็อคประตู และเค้าก็ร้องไห้เลย อันนี้จำได้แม่นมาก

พะแพงออกแนวห้าวๆ แบบนี้ มีคนมองว่าเป็นทอมบ้าง หรือเปล่า
    เยอะมาก มีคนมองหนูเป็นทอมเยอะมาก ทั้งๆ ที่ก็ไว้ผมยาวนะ แต่ก็ยืนยันว่าเป็นผู้หญิงแน่นอนค่ะ

รักสวยรักงามเหมือนกัน
    ค่ะ เวลาออกจากบ้าน เรารู้ตัวว่าไม่สวยก็พยายามเมคอัพหน้าให้พร้อม ผมก็เซ็ทให้ดูดี ต้องเอาหน้าให้ดูดีไว้ก่อน แล้วเสื้อผ้าก็เป็นสไตล์เรา ออกจากบ้านแล้วรู้สึกมั่นใจค่ะ

เสื้อผ้าสไตล์พะแพงเป็นแบบไหน
    เสื้อยืด กางเกงยีนส์ รองเท้าผ้าใบคอนเวิร์ส เน้นเสื้อยืดสีดำๆ ค่ะ

สเป็คหนุ่มในฝันของพะแพงเป็นอย่างไรบ้าง
    ไม่แน่นอนค่ะ คือ ไม่มีสเป็คตายตัว ใครเป็นคนดี สามารถซื้อใจเราได้ เราก็ชอบค่ะ

แล้วหนุ่มตี๋หละ
    ตอนนี้ก็ยังเป็นเพื่อนสนิทกันเหมือนเดิมค่ะ เราปลื้มที่เขาเป็นคนมีความสามารถ มีเสน่ห์ เล่นดนตรีเก่ง ร้องเพลงเพราะ เป็นคนคิดบวก เราปลื้มที่เขาเป็นแบบนี้ เป็นความประทับใจมากกว่านะคะ

ไลฟ์สไตล์ของพะแพงเป็นอย่างไรบ้าง
    เป็นคนที่ชอบของแฮนด์เมด เน้นโทนดำๆ ชอบเดินจัตุจักร ไลฟ์สไตล์ของแพงจะอยู่ที่จัตุจักรเลย ถ้ามีเวลาว่างก็จะไปเดินจัตุจักร ชอบเดินจัตุจักรมากค่ะ

กีฬาหละ
    กีฬาอาจจะเล่นไม่เก่ง แต่ชอบเล่นบาสเก็ตบอล วอลเลย์บอล คือ เล่นได้นิดๆ หน่อยๆ ค่ะ

ดูหนังอ่านหนังสือไหม
    น้อยครั้งมาก นับครั้งได้เลยที่แพงจะดูหนัง อ่านหนังสือก็น้อยครั้งมาก แต่ถ้าเป็นแนวที่เราชอบจริงๆ เปิดอ่านแล้วชอบก็จะซื้ออ่านอย่าง The White Road ของดร.ป็อป เป็นหนังสือเล่มแรกที่แพงอ่านจบเล่ม ซึ่งที่ผ่านมาไม่เคยเลย คือ แพงชอบตรงที่ใช้จินตนาการเยอะ วาดภาพได้เห็นภาพเลย แล้วเนื้อเรื่อง การดำเนินเรื่องดีมาก ชอบมากๆ และที่สำคัญเป็นของคนไทยด้วยค่ะ

อาหารจานโปรดหละ
    ส้มตำรสจัดๆ ค่ะ

ดูแลสุขภาพของตัวเองอย่างไรบ้าง
    ตอนนี้สุขภาพค่อนข้างแย่นิดนึง ก็ดื่มน้ำเยอะๆ แล้วก็พยายามนอนให้เยอะๆ คือ ซ้อมหนักมาก ถ้ามีเวลาให้พักก็จะนอนไปเลย แล้วก็กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ด้วยค่ะ

สุดท้ายแล้วให้ฝากผลงานหละกัน
    พวกเราตั้งใจทำงานมาก ตั้งแต่ออกจากบ้าน เราก็มาทำอัลบั้มนี้เลย เหนื่อยมาก ก็ทุ่มเทเพื่อให้ทุกคนได้ฟังพวกเรา ออกมายังไงก็อยากให้ทุกคนติดตาม ติชมพวกเราด้วย พวกเราตั้งใจจริงๆ ค่ะ

ต้นฉบับลงไว้ที่ http://blogazine.insidedara.com/papang-spice-army

จากคุณ : วันที่หัวใจเคลื่อนไหว - [ 11 ต.ค. 50 12:13:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom