Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ภาพ N' TEE > PANG > NAT > TOL > EING & LP @ พ.ศ. พอเพียง .... ศูนย์วัฒนธรรม Nov. 18, 07

... " ใช้ชีวิตอย่างมีคุณค่า ... ด้วยความพอเพียง " ...

... นี่เป็นหนึ่งข้อคิดดีดี ที่ได้จากการมาชมมินิคอนเสิร์ต พ.ศ. พอเพียงค่ะ ...

... เวลาตามไปถ่ายภาพน้องตี๋ และ เพื่อน ๆ ตามงานต่าง ๆ ... ตุ๊กมักจะได้รู้จักเพื่อนใหม่ที่มีน้ำใจเสมอค่ะ ...

... งานนี้ก็เช่นกัน น้อง ๆ หลายคนอาจจจะเป็นคนคุ้นเคยที่มักจะช่วยดูแลทั้งเรื่องจัดหาบัตร ... และใส่ใจหลาย ๆ เรื่อง ...

... บางครั้งความเคยชินอาจทำให้เราละเลยความสำคัญของความมีน้ำใจเล็ก ๆ น้อย ๆ ของคนใกล้ตัวได้ ... แต่พี่ไม่ลืมนะคะ ซาบซึ้งทุกครั้งที่ได้รับค่ะ ...

... " ขอบคุณคนคุ้นเคยอย่าง น้องกิ๊ฟท์ น้องเอม ค่ะ " ...

... และ ขอบคุณน้องแอ๊นท์ จาก PomYam ที่แม้จะพึ่งรู้จัก ก็ยังยินดีถอดบัตร press ให้ตุ๊กอย่างมีน้ำใจที่สุด ...

... เพราะความมีน้ำใจของหลาย ๆ คน ทั้งที่เอ่ยถึง และ ไม่ได้เอ่ยถึง ทำให้ตุ๊กมีโอกาสดีดี ที่จะเก็บภาพน้องตี๋ และเพื่อน ๆ มาแบ่งกันชมได้เสมอ ...

... นี่แหละค่ะ ... เสน่ห์ของการชม AF ... นอกจากพวกคุณจะชื่นชมชื่นชอบ น้อง ๆ เอเอฟ แล้ว ...

... คุณ ๆ ยังไม่ลืมที่จะเผื่อแผ่ ความมีน้ำใจ ให้กับเพื่อน ๆ รอบข้างด้วย ... มันเป็นเรื่องที่ต้องสัมผัสเองเท่านั้น ถึงจะเข้าใจค่ะ ...

... ต้องขอบคุณ ... น้องตี๋ และ เพื่อน ๆ ที่ทำให้พี่รู้สึกถึงคุณค่าในน้ำใจที่ได้รับจากคนที่ชื่นชมน้อง ๆ ...

... นี่คือความงดงามในสังคมอย่างหนึ่ง ที่ตุ๊กรู้สึกได้ค่ะ ...

... อยากเก็บเกี่ยวสิ่งดีดีจากพวกคุณไปอีกนาน ๆ นะคะ ...

... ดูแลความรู้สึก และ ความคิดดี ให้อยู่กับตัวเองตลอดไป นะ " น้องตี๋ "

... ยังคงเป็นกำลังใจให้เสมอนะน้องรัก ...

< K A P O O K  L O O K >

...

จากคุณ : kapooklook - kha - [ 23 พ.ย. 50 00:50:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom