Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Tvb topiC (172) : แนะนำหนังใหม่ Face to Fate + แจ้งข่าวหนังเก่า Better Halves

ขอใช้พื้นที่แจ้งข่าวนิดนึงนะครับ สำหรับแฟนหนัง TVB ที่สนใจอยากดูหนังปี 2003 เรื่อง Better Halves คือตอนนี้มีเวอร์ชั่น sub eng ของหนังเรื่องนี้แล้วครับ ทั้งหมดนี้ขอขอบคุณพี่ Rename ครับที่ไรท์หนังเรื่องนี้มาให้ผม :D (เวอร์ชั่น sub eng นี้มาจากเวบ d-addicts) สำหรับรายละเอียดของหนังนะครับ เป็นภาษาจีนกลาง, ซับอังกฤษ, เป็นไฟล์ DivX, มีทั้งหมด 2 แผ่นแผ่นละ 10 ตอน (รวมเป็น 20 ตอน) ใครสนใจติดต่อได้ที่ร้าน Asiaentertain4u ที่ลิโด้ชั้น 2 ครับ website ของทางร้าน http://www.hkentertain4u.com/ มาแจ้งข่าวผ่านทางนี้เพราะคิดว่าน่าจะมีหลายคนที่อยากดูเรื่องนี้แบบรู้เรื่อง ( เพราะ CVD เองก็ไม่ได้ออกพากย์ไทย และ TVB ก็ยังไม่ได้เริ่มทำ sub eng สำหรับหนังในปีนั้นด้วย)  

****** BETTER HALVES (SUB ENG) ******

นักแสดงนำ : Steven Ma หม่าจุ้นเว่ย, Maggie Cheung จางเข่ออี้, Moses Chan เฉินเห้า, Joyce Coi เก่อหมิงฮุ่ย, Auguste Kwan กวนเต๋อฮุย, Cerina De Graca เจียปีอี้, Kevin Cheng เจิ้งเจียอิง (ดารารับเชิญ), Sharon Chan เฉินหมิ่นจือ (ดารารับเชิญ) ฯลฯ

แนวหนัง : หนังโบราณคอมมิดี้ เรื่องราวของพ่อสื่อแม่สื่อในยุคราชวงศ์ถัง

ความเห็น : หนังสนุกครับ โดยเฉพาะคนที่เป็นแฟนหนังของจางเข่ออี้ห้ามพลาดเรื่องนี้ด้วยประการทั้งปวง เข่ออี้แสดงได้น่ารักน่าหยิกสุดๆครับ ผมประทับใจกับคู่ของพระ-นาง  Steven + Maggie ในเรื่องนี้มากๆเลยครับ เล่นได้เข้าขากันสุดๆ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆของหนังรวมทั้งรูปภาพ ถ้าใครสนใจอยากอ่านเพิ่ม ลองค้นๆในคลังกระทู้เก่าดูนะครับ ผมเคยตั้งกระทู้เรื่องนี้ไว้แบบเต็มๆ (กระทู้เบอร์ 12)

จากคุณ : มือกระบี่วายุ - [ 23 มี.ค. 50 17:21:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom