Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Celebrating Tai & Tim ....... by NARAKORN PHOTOGRAPHY ติดต่อทีมงาน

อีกสักกระทู้ ภาพพร้อมคำบรรยายจาก  NARAKORNPHOTOGRAPHY
(เลือกมาส่วนนึงนะคะ ดูเพิ่มเติมตามเครดิตค่ะ)
..........................................................................................

สวัสดีครับท่ามกลางข่าวงานแต่งงานของคู่รักคนดังหลายๆคู่ วันนี้เรามาพร้อมงานดีๆอีกหนึ่งงานครับ
เป็นงานเล็กๆซึ่งมีแต่เพื่อนสนิทกับคนในครอบครัวและผู้ใหญ่ที่บ่าวสาวนับถือ

น้องต่ายจองเราไว้นานมาก เพราะวันที่ 5 5 55 เป็นอีกวันที่ดีมากๆในรอบหลายปีนี้
คิดว่าทุกคนคงรู้จักต่ายกันดีอยู่แล้วเพราะเป็นนักแสดงหญิงที่โด่งดังจากหนังเรื่องseason change และก็ยังมีผลงานดีๆอีกหลายเรื่อง

ส่วนเจ้าบ่าวคือทิมเป็นนักธุกิจหนุ่มเนื้อหอมหน้าตาดีที่ประสบความสำเร็จอย่างมาก พลิกฟื้นบริษัทซึ่งติดลบและเป็นหนี้มหาศาลให้กลายเป็นธุรกิจพันล้านได้ในเวลาเพียง3ปี  นอกจากนี้ทิมยังควบปริญญาโท2ใบจากสุดยอดสถาบันระดับโลกอย่าง Harvard และ MIT แถมยังมี advisor เป็นคุณ Michale Porter กูรูด้านเศรษฐศาสตร์ระดับโลก เรียกว่าเป็นอีกคู่ที่น่าอิจฉามากๆ

ยิ่งผมได้รู้จักทั้งคู่ยิ่งทำให้หลงรักคู่นี้มาก ทั้งคู่มี style ที่เรียบโก้และมี taste ที่ดีมากๆ
ในการจัดงานทั้งคู่ก็ใส่ใจในรายละเอียดต่างๆมาก เรื่องสถานที่ การคุมโทนสี การmatchingของprop และยังได้น้องเก่ง wedding is me ที่ทุกคนยอมรับเรื่องรสนิยมในการจัดงานและความแม่นยำในตัวพิธีการมาช่วยอีกแรงนึง

ทั้งคู่ส่งrefของภาพที่ชอบมาให้ผม เป็นรูปในแนวlifestyleที่ไม่จำกัดอยู่กับกฎการถ่ายภาพแบบเดิมๆ ผมดีใจมากๆที่ยังมีคนที่ชอบรูปแบบนี้อยู่ งานนี้ผมจึงได้ถ่ายในแนวที่อยากถ่ายมานานแต่หาโอกาสไม่ค่อยได้ ทำให้งานนี้เป็นอีกหนึ่งในงานแห่งปีของเราเลยล่ะครับ ขอบคุณทั้ง2คนมากๆครับที่วางใจ narakorn

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ค. 55 13:49:44

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ค. 55 13:49:04

จากคุณ : Y ll NGAP
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 55 13:46:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com