Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

การเลือกโรงเรียนอนุบาลให้ลูก

พอดีเจ้าลูกสาว ถึงเกณฑ์ที่จะเข้าเรียนอนุบาลได้แล้ว (ที่บ้านเค้าลงมติว่าอย่างนั้น) ตอนนี้เลยต้องวุ่นวายกับการหาโรงเรียนอยู่

มี 2 โรงเรียนที่ใกล้บ้านที่สุด แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ ราคาใกล้เคียงกัน แต่สอนกันคนละแนว ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่า แบบไหนจะดีกว่ากันหรือเหมาะกับลูกเรามากกว่า อยากรู้ว่า ปกติ แม่ๆๆ ที่นี่ใช้หลักการอะไรในการเลือกมั่งคะ

แล้วโรงเรียนที่มี Staff ผู้ชายอยู่เนี่ย จะปลอดภัยกับลูกเรามั๊ย (อันนี้อาจคิดมากไปนิด แต่ก็อยากป้องกันไว้ก่อนอ่ะ)

ถามเจาะจงอีกนิดนึงค่ะ ว่าลูกใครเคยเข้า โรงเรียนอนุบาลจุติพร หรือ อนุบาลอันวิดามั่งเอ่ย อยากทราบความเห็นในหลายๆๆ มุมค่ะ

ขอบคุณนะคะ สำหรับทุกคำตอบ วันนี้ต้องกลับบ้านก่อน พรุ่งนี้จะแวะมาใหม่นะคะ

จากคุณ : หนูชล - [ 30 ม.ค. 52 18:16:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com