CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

@ @ ครัวแม่มิ้น bakery @ @ เชิญมาทาน "Butter Cheese Cake" ค่า ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

เธอ...มากับฝน ... สวยตรงที่เดิน ... ตากฝน
    เธอ...เปียกฝน ... เธอก็ยังสวยดี ... ^^

วันนี้ขอฮัมเพลงให้เข้ากับบรรยากาศฝนตกแบบนี้นะคะ ^^
    เธอในที่นี้ไม่ใช่ตรีนะคะ
    ตรีเปียกฝนเหมือนกันค่ะ .. แต่เยินค่ะ ^^"

วันนี้ตรีโผล่มาวันธรรมดาได้ ... เพราะ
    .. ตรีมีเครื่องคอมส่วนตัวแล้วค่ะ ... เย้ ๆ ๆ  ^^"
    .. สมบัติส่วนตัวไม่กี่ชิ้นเท่าที่มีนะคะ .. เหอ ๆ ๆ

วันนี้ตรีมีเค้กมาฝากค่ะ "Butter Cheese Cake"
    พอดีตรีอยากกินชีสเค้กที่เนื้อเป็นแบบเนื้อเค้กนุ่มๆ
    เลยไปเสริชดูในเวปค่ะ ได้สูตรนี้มา

ประจวบเหมาะกะพี่ที่ทำงานทวงให้ทำมาให้ในวันเกิด
    ก็เลยทำเลยค่ะ

ที่แรกยังหวั่น ๆ ว่าเค้กจะกินไม่ได้ .. แต่ผิดคาดค่ะ ..
    เค้กเนื้อเนียนนุ่มแน่นคล้ายกับเค้กซาร่าลี
    ... แต่หอมกลิ่นชีสบวกกับเนย

งานนี้ยอมอ้วนดีกว่าค่ะ  ... ตรีลองคำนวณแคลอรี่ให้น้องที่ทำงานฟัง ... ไม่มีใครเชื่อค่ะ .. กินกันใหญ่ อิ อิ อิ

กาแฟ ... ชา ... ไมโล ... โอวัลติน ... พร้อมแล้วนะคะ
    งั้นไปกินขนมด้วยกันเลยค่ะ ^^

จากคุณ : Triny - [ 18 พ.ค. 49 21:13:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป