CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

@ @ ครัวแม่มิ้น @ @ ชวนชิม "เค้กลำไยกะทิสด" ผลิตภัณฑ์ OTOP ของครัวแม่มิ้นกันค่ะ ^^"

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

ตอนนี้ลำไยกำลังเริ่มทะยอยออกแล้วนะคะ ... ^^

ตรีได้ลำไยมาจากน้องคาร์พูล ( ไปทำงานด้วยกันทุกวันค่ะ ... สลับกันขับรถ ... ประหยัดที่สุด ^^) ... ซึ่งน้องเค้าก็ได้ลำไยมาอีกต่อ แล้วก็เอามาแบ่งให้ตรีอีกที

น้องคนนี้แหล่ะค่ะ ... เป็นเหยื่อทดลองเค้กของตรีตลอดเล้ย ... หุ ๆ ๆ  

วิญญาณอยากกินข้าวเหนียวเปียกลำไยเข้าสิงอะค่ะ ... แต่ตรีทำขนมไทยไม่เป็น ... ตอนนี้กำลังหาเค้กอะไรแปลก ๆ มาทำพอดีเล้ยย

เลยได้มาออกมาเป็น "เค้กลำไยกะทิสด" แสนหอมหวาน ก้อนนี้เลยค่ะ

ตัวเค้กวิธีการทำคล้าย ๆ กับ "วิปครีมเค้ก" ที่ตรีเคยทำมาให้ดูนะคะ
    อันนี้ปรับปรุงวิธีทำ กับส่วนผสมนิดหน่อยค่ะ  รับรองว่ารสชาติแจ่มค่ะ ^^ ถึงแม้ว่าหน้าตาจะด้อยไปนิด ^^"

น้องคาร์พูลของตรีบอกว่า อร่อยมั่กมากกกค่า ^^
    บอกว่าให้ตรีไปทำผลิตภัณฑ์ OTOP ของซอยเราดีกว่า เหอ ๆๆ ๆ
    เข้าใจคิดอ่ะน้องเอ๋ยยย

ไปกินเค้ก OTOP ของครัวแม่มิ้นกันเลยค่ะ ^^

จากคุณ : Triny - [ 10 ส.ค. 49 20:20:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com