CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

@ @ ครัวแม่มิ้น @ @ เอาใจคนรักชีสอีกครั้งกับ "Rare Cheese Cake"

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

วันนี้ตรีหยุดพักผ่อนอยู่บ้านค่ะ ... รู้สึกเหนื่อยกับงานช่วงที่ผ่านมา เยอะจนเวียนหัว แบบว่าถ้าไม่ได้หยุดวันนี้ ... ตรีต้องหมดแรงแน่ ๆ ขอหยุดหน่อยเถอะ >.<

การทำขนมทำกับข้าว  ... ตรีถือว่าเป็นการพักใจของตรีเลยค่ะ
    ยิ่งถ้าขนมออกมาอร่อยแล้วยิ่ง...สบายใจ
    แต่ถ้าทำมาแล้วกินไม่ได้ ... ก็ถือว่าได้ลองแล้ว... จะได้สบายใจ อิ อิ ^^"

ตรีได้สูตรนี้มาจากการเสริชจากใน web ค่ะ ... ท่องไปเรื่อย ๆ แล้วก็มาถูกใจกับหน้าตาเจ้าชีสเค้กตัวนี้เลยค่ะ
    ... ต้นตำรับมาจากญี่ปุ่น ... สูตรก็ภาษาญี่ปุ่นล้วน  ๆ เลยค่ะ

ได้น้องจ้ำจี้ช่วยแปลด้วยแล้วก็วุ้นแปลภาษาจากภาษาญี่ปุ่นเป็นอังกฤษจากในเวปด้วยน่ะค่ะ :)

น่าตาออกมาสวยงาม สมใจคนทำ รสชาติก็อร่อย ชีสเนียน ๆ เค้กนิ่ม ๆ ถูกใจตรีค่ะ ^^

ทำเสร็จรีบมาโพสต์ซะก่อนค่ะ เพราะว่าเสาร์อาทิตย์นี้จะไป ตจว.ค่ะ .. ^o^ ... กินเค้กเลี่ยน ๆ ก่อนจะไปแก้เลี่ยน ด้วยการจกข้าวเหนียว ส้มตำ แดนอีสานค่ะ หุ ๆ ๆ

ตามตรีมาเลยค่ะ ^____^

จากคุณ : Triny - [ 2 พ.ย. 49 19:34:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com