Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[เชฟกระทะเหล็ก] @ @ ครัวแม่มิ้น @ @ ชวนชิมเมนูสุขภาพ "เมี่ยงปลาทับทิม" รสแซ่บค่ะ ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

อาทิตย์นี้เชฟกระทะเหล็กดูเหงา ๆ นะคะ ... ต้องมาช่วยสร้างกระแสสักหน่อย อิ อิ
    (ความจริงก็อยากทำกินมานานแล้วล่ะค่ะ ^o^)

วันศุกร์ที่แล้วมีนัดกับแก๊งค์ลูกหมู .... เลยกลับบ้านพร้อมกับน้อง Jeedy  ... น้องจี๊ดบอกว่าพี่ตรีทำอาหารบ่อยจังเลย ขยันจัง  ^^

.... แหะ ๆ ๆ ไม่อยากเผยความลับเลยค่ะ .....
    ว่าถ้าตรีได้เข้าครัวเมื่อไหร่ .. ก็คว้ากล้องเข้าครัวด้วย ... ทำเหมือนกับคว้าหม้อ คว้ากระทะประมาณนี้เลยค่ะ ... แล้วก็ได้เมนูมาฝาก
    .. ยิงปืนนัดเดียว ...ได้แกงมาหม้อนึงเลยเนอะ =D

เพราะปกติตรีก็แม่บ้านถุงพลาสติกเหมือนกันอ่ะค่ะ ... ปกติก็ซื้อเค้ากินเหมือนกัน เหอ ๆ ๆ ^____^"

มาพูดถึงเมนูนี้ดีกว่าค่ะ .. ตรีประยุกต์มาจากแหนมเนือง แล้วก็ก๋วยเตี๋ยวลุยสวนนะคะ ... คาดว่าคงจะอยู่ในคอนเซปต์สลัดพอไหวนะคะ .. เพราะมีผักแล้วก็มีน้ำราด .. เพียงแต่เราห่อกินเป็นคำ ๆ เท่านั้นเอง

.. แนะนำให้ลองทำกันดูนะคะ .. อร่อยมาก ๆ ๆ ๆ ...ตรีรับประกันค่ะะ  ^^"
    เมนูนี้ดูเป็นอาหารสุขภาพ ... ได้กินผักเยอะ ๆ ... และก็ไม่อ้วนด้วยนะคะ  ^^

ล้างไม้ล้างมือให้พร้อมนะคะ ... เดี๋ยวเราจะได้ไปห่อเมี่ยงปลาทับทิมกินกันค่ะ ^^

จากคุณ : Triny - [ 19 พ.ย. 49 16:24:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom