Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @ @ ทำขนมง่ายกันอีกดีกว่าค่ะ "ตูเล่ชาเขียว" & ลอกการบ้านเค้กชอคหน้านิ่มที่หน้าไม่เด้งส่ง chef umim ค่า ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

คุณสรอุ๊ทบ่นอีกแล้วค่าพี่น้อง ... ว่าไปห้างแล้วทำไมไม่ซื้อขนมมาเก็บไว้บ้าง -*-
    ตรีต้องรีบสวนค่ะ ... แล้วทำไมก่อนกลับไม่ซื้อมาฝากชั้นบ้างล่ะยะ ....งุงิ ๆ ๆ  >.<

เลยอุดปากคนขี้บ่นด้วยขนมแบบง่าย ๆ ดีกว่าค่ะ ... อิ อิ อิ
    "Green Tea Tuile" ทำง่ายค่ะ
    ... แต่ทำให้สวยยากจัง เหอ ๆ ๆ^^'
    อร่อย หอม หวาน กลิ่นตลบอบอวลทั่วบ้านเลยค่ะ ชอบจัง ^____^

ส่วนเค้กชอคหน้านิ่มก้อนนี้ทำไปให้วันเกิดพี่สาวคนสวยที่แผนกของตรีค่ะ
    .. ช่วงนี้ตรีงานยุ่งมาก ๆ กว่ากลับบ้านก็ดึกทุกวัน แต่ต้องฮึดขึ้นมาทำเค้กให้ค่ะ ^^

แหะ ๆ ๆ  แม่สลิ่มอุตส่าห์บอกวิธีทำให้เค้กหน้าเด้งแล้ว ... แต่ตรีอุตสาห์ทำให้เค้กหน้าไม่เด้งซะนี่
    แต่รสชาติอร่อยมาก ๆ ค่า ... ขอบคุณทั้งคุณ chef umim และก็แม่สลิ่ม ด้วยนะคะ :-)

พรุ่งนี้ก็ต้องไปทำงานอีก ... ทำไมงานมันเยอะอย่างนี้ ... แง ๆๆ อยากไปเที่ยวววว T___T
    ... ขี้บ่นจริงเชียวแม่มิ้น ... ^^' ... ไปกินขนมกันดีกว่าค่ะ

จากคุณ : Triny - [ 25 พ.ย. 49 16:58:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom