Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[เข้าครัว] ...ก็เชิญทุกท่านพบกับ "หมูทอดแกงกะหรี่(Katsu Kare)" และ กับหรูนิดๆกับ "Warm Chocolate LAVA cake" เยิ้มๆ <<==

วันนี้เขาว่ารถติดกันระเบิดเถิดเทิง
    แต่ว่าผมชอบดีได้นอนหลับพักผ่อนอยู่ที่บ้านอย่างเต็มที่ แหะๆๆ จะมีคนอิจฉามั้ยนะ :D

จริงๆอาหารสองอย่างนี้ทำตั้งแต่วันอาทิตย์ Family Day
    แล้วล่ะครับ แต่ว่าได้ฤกษ์มาโพสก็วันนี้แหล่ะ ช่วงเวลาหิวๆตอน ทุ่มกว่าๆแบบนี้ กินข้าวเย็นเสร็จก็มาโพส

มี 2 เมนู คาวและหวาน Katsu Kare กับ Warm Choc Lava เอ.... เราจะเริ่มจากอะไรก่อนดีนะครับ

เอาตามสเต็ปมาตรฐาน ละกัน เริ่มด้วย

Katsu Kare หมูทอดแกงกะหรี่ สูตรต้นตำรับ Calamity Cuisine กันเลยครับ !!! DOZO !!

--------------------
    ใช้ Kare Cube ยี่ห้อ House ครับ
    รุ่นนี้มีส่วนผสมของ Apple และน้ำผึ้งด้วยนะครับ

จากคุณ : Calamity - [ 27 พ.ย. 49 19:35:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom