Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[เชฟกระทะเหล็ก] Once upon a time ....with..... Beauty N The Beast Cake

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

นึกว่าเค้กอันนี้จะไม่ได้ส่งเชฟกระทะเหล็กแล้วนะคะ
    เพราะมีความผิดพลาดเนื่องจากความใจร้อนของตรี >.<
    จากเค้กที่น่าจะสวย ก็กลายเป็นเค้กอย่างที่เห็นค่ะ -*-

แต่วันนี้ตอนเย็นกลับบ้านมากินชิมเค้กที่ทำไว้เมื่อวาน
    ขอบอกได้คำเดียวค่ะ ... ไม่ชวนมาชิมไม่ได้แล้วค่ะ ... อร่อยมากกกกกก >.<

เนื้อเค้กเป็นเค้กสปองค์ชอคโกแลตเข้มข้น
    บวกกับรสชาติหวานมันของวิปปิ้งครีมและสตรอเบอร์รี่
    เข้ากันได้อย่างดีมาก ๆ ๆ เลยค่ะ

งานนี้ของให้มอบให้สตรอเบอร์รี่เป็น Beauty
    และสปองค์เค้กชอคโกแลตเป็น the Beast ที่ที่น่าหลงไหลจริง ๆ เลยค่ะ ^^

ทีแรกกะจะให้ตัวเองเป็น Beauty และก็เค้กเป็น The Beast แทนก็กระดากใจ อิ อิ อิ ^^"

ตรีจดสูตรมาจากต้องขอขอบคุณสูตรจากในบล็อคถ้าตรีจำไม่ผิดเป็นของแม่บัดดี้นะคะ (ตรีลืมจดชื่อเจ้าของสูตรค่ะ)
    ที่ให้สูตรเค้กชอคโกแลตสูตรวิทยาลัยในวังแสนอร่อย

ไปชิมเค้กกันค่ะ

จากคุณ : Triny - [ 7 ธ.ค. 49 21:45:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom