Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

บ้านขนมปังขิง

ใกล้จะถึงวันคริสต์มาสแล้ว มาทำบ้านขนมปังขิงหอมๆน่ารักๆประดับบ้านกันนะคะ
    แม่ปูก็เพิ่งจะได้ทำปีนี้เป็นปีแรกเหมือนกัน ปีที่แล้วทำแต่คุ้กกี้เฉยๆ
    ปีนี้ลองทำบ้านมั่ง ตกแต่งบ้านไม่ค่อยเป็นเลยค่ะ ไม่ค่อยมีความคิดสร้างสรรค์เท่าไหร่
    แต่ลูกๆชมแม่จัง อิอิ..ก็เป็นอีกความทรงจำดีๆอีกอย่างหนึ่งในวัยเด็กของลูก

เพื่อนๆคนไหนทำแล้ว อยากจะโชว์ผลงานร่วมกับแม่ปูก็เชิญได้นะคะ
    ใครยังไม่เคยทำก็ลองมาทำด้วยกันค่ะ ขั้นตอนการทำไม่ยากเลย
    แม่ปูมาตกม้าตายตรงที่ต้องออกแบบตกแต่งนี่แหละ แต่ห้องอาหารเรามีเด็กๆ หนุ่มสาวความคิดดีๆ
    คงจะทำออกมาได้สวยกันทุกคน

ขนมลูกกวาดที่แม่ปูเอามาตกแต่ง ไม่ได้ซื้ออะไรมาเป็นพิเศษ
    ทั้งหมดลูกๆ ไปทริคออร์ทรีทได้มาเมื่อวันฮาโลวีน
    มีซื้อMarshmallow มาหนึ่งถุง ไม่รู้จะแต่งตรงไหนดี เลยจับทำหลังคาซะ
    ที่เหลือเด็กๆแอบชิมคนละอันสองอัน ตอนนี้แม่ปูทิ้งไปหมดแล้ว

เชิญชมบ้านในฝันของแม่ปูก่อนนะคะ อิ..อิ..

จากคุณ : ปูขาเก เซมารู - [ 8 ธ.ค. 49 22:13:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom