Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แมวอ้วนชวนทำขนมง่ายๆแจกปีใหม่...Banoffi Pie ค่ะ...

Merry Christmas ทุกคนค่ะ ^^ วันนี้เป็นวันทำขนมสำหรับแจกปีใหม่ของวรรณค่ะ ทั้งที่มีพี่ที่ทำงานออเดอร์ ทั้งทำขนมแจก...ต้องทำเยอะแยะมากมาย

เค้กส้มมีออเดอร์ 4 ก้อน...เอิ๊กกกก ปีนี้วรรณไม่รับเลยนะคะ แต่พอดีพี่ที่แผนกสั่ง ก็เลยทำให้เป็นพิเศษ...ส่วนคนอื่นๆที่อยากสั่ง ก็บอกปฏิเสธไป เพราะไม่มีเวลาทำให้เลยค่ะ (แค่จะทำแจกยังไม่มีเวลาเลยค่ะ T_T)

วันนี้วรรณจึงต้องทำตามออเดอร์ 4 ก้อน ทำแจกก็มีเค้กส้ม ชีสเค้ก ช๊อคหน้านิ่ม บานอฟฟี่ ก็ 4 อย่างค่ะ (สรุปวันนี้ต้องทำเค้ก 8 ก้อน เหอ เหอ) อยากทำท๊อฟฟี่เค้ก กะคุกกี้เนยด้วย...แต่ไม่รู้จะทำทันรึเปล่า เพราะตอนนี้ พึ่งอบเค้กเสร็จไป 4 ก้อน เหอ เหอ

อยากมีเตาใหญ่จริงๆค่ะ...เตาเล็กนี่อบทีละก้อน กว่าจะเสร็จ ใช้เวลาค่อนข้างมากเลยค่ะ...

สำหรับ Nanoffi Pie นี้วรรณได้สูตรมาจาก Health & Cuisine ฉบับเดือนพฤศจิกา นะคะ ก็ปรับบ้างเล็กน้อย

มาดูหน้าตา Banoffi Pie ของวรรณกันค่ะ ^^

จากคุณ : A Little Catz - [ 24 ธ.ค. 49 16:59:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom