Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ มาชิม "เค้กลำภูรา" นุ่ม หอม พึ่งออกจากเตาร้อน ๆ รับประกันความอร่อยค่ะ ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน

วันนี้ตรีมาดึกเป็นพิเศษนะคะ
    กะมาเสริฟเค้กกันแบบร้อน ๆ เลยค่ะ เพราะพึ่งทำเสร็จและจัดการกะไฟล์รูปเสร็จแบบร้อน ๆ เลยค่ะ

วันนี้ท่องเน็ตหาเค้กทำกินเล่นสักหน่อยค่ะ
    ไม่รู้ว่าเจ้า "เค้กลำภูรา" มันโผล่มาจากไหนค่ะ ... กำลังอยากกินเค้กนุ่ม ๆ หอม ๆ พอดีเลยค่ะ ... เลยจัดการทำซะเลย
    (เค้กลำภูรา นี่เป็นเค้กขึ้นชื่อของเมืองตรังนะคะ เจ้าดัง ๆ ก็ ร้านเค้กขุกมิ่งอ่ะค่ะ ... ใครเป็นหนุ่มสาวเมืองตรังบ้างคะเนี้ยะ ^^)

ทำครั้งแรกก็รักซะแล้วค่ะ
    อร่อยมาก ๆ  หอม นุ่ม หวานมัน กำลังดีเลยค่ะ
    เลยอยากให้เพื่อน ๆ ลองทำกินกันค่ะ .. ไม่ผิดหวังค่ะ

เค้กนี้เป็นสปองค์เค้กนะคะ  ... ใครทำเค้กสปองค์ตัวนี้ได้
    สปองค์แบบอื่นก็รับประกันได้ว่าไม่มีปัญหาค่ะ

เค้กนี้เป็นเค้กแรก ... กับการฉลองครัว(เล็ก ๆ)ใหม่ของตรีค่ะ ^^
    เรามาโพสต์กันแบบติดจรวดเลยนะคะ อิ อิ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.พ. 50 23:51:26

จากคุณ : Triny - [ 5 ก.พ. 50 23:50:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom