Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[พาเที่ยว พากิน] :: ปราณบุรี :: + "Brassiere Beach" + อาหารทะเล + อาหารพื้นเมือง = ... น้ำหนักขึ้น -_-" << - - - - -

วันหยุด Long Weekend ที่ผ่านมา
    ได้มีโอกาสออกจากเมืองหลวง เพื่อไปพักผ่อนหย่อนใจ
    (ที่จริงอยู่บ้านก็ไม่ค่อยได้ทำอะไร นอกจากเล่นห้องก้นครัวแฮะ)

ออกจากบ้านแต่เช้า เจ็ดโมง ระหว่างทาง ตั้งแต่กรุงเทพ
    ทางด่วนดาวคะนอง ไปลงพระราม 2 จนไปถึงแถวๆ
    สมุทรสาคร (นาเกลือ) จะเริ่มมีทำทางเป็นช่วงๆ
    เบี่ยงไปเบี่ยงมา และเท่าที่ผมดู มันอันตรายมากๆ
    เพราะวางคอนกรีตแบ่งทางไว้ ตอนกลางวันก็อันตรายมากอยู่แล้ว

ถ้าเเป็นตอนกลางคืนคงมีรถชนทุกวัน เพราะว่าที่ผมขับไป
    ก็มีรถชนก้อนคอนกรีต เละ อยู่ ทั้งขาไปและขากลับ

ผ่านจากเส้น ธนบุรี ปากท่อ แยกซ้ายเข้า เพชรเกษม
    มุ่งหน้า เพชรบุรี ประจวบ ฯ
    ก็มีทำทางเป็นระยะๆ เพื่อจะขยายเป็นถนน 6 หรือ 8เลน ไม่แน่ใจ แต่ก็จะมีการสร้างสะพาน ข้ามแยกหลายๆแยก
    คิดว่าในอนาคตน่าจะทำให้การจราจร flow มากขึ้นเยอะ

ใครขับไปภาคใต้ช่วงนี้ ก็โปรดระมัดระวังในเส้นทางดังกล่าวด้วยนะครับ

ผมไปครั้งนี้ ผมไปพักที่ Brassiere Beach ครับ
    เป็นเจ้าของคนเดียวกับ Huaplee Lazy Beach ที่หาดเขากะโหลก ใกล้ๆปากน้ำปราณ

ที่พักตั้งอยู่บริเวณ อุทยาทเขาสามร้อยยอด แต่ไม่ได้อยู่ในเขตอุทยานนะครับ
    เป็นพื้นที่ใกล้เคียง และเป็นที่พักที่มีเสน่ห์มากๆ
    ราคาอาจะแพงนิด แต่ผมว่าเหมาะสำหรับ คู่รัก หรือแม้
    กระทั่งงานแต่งงาน แบบเลี้ยงเพื่อนๆ นอกรอบ มากๆเลยครับ

ห่างจากหาดลูกข้าวเหนียว แค่ประมาณ 10 นาที
    ที่เป็นที่ตั้งของที่พักชื่อดัง Dolphin Bay ฝรั่งพักเพียบ
    และมีร้านอาหารที่ค่อนข้างดัง แต่ผมกลับคิดว่า
    มันไม่ค่อยอร่อยเท่าไหร่เลย เดี๋ยวจะ Review ให้กันเป็นลำดับๆไปนะครับ
    (จริงๆ มันไม่ได้ชื่อหาดลูกข้าวเหนียวนะครับ ผมจำได้แค่ว่ามันมีจำว่าข้าวเหนียว หนองข้าวเหนียวหรือเปล่าไม่แน่ใจนะ
    เรียกลูกข้าวเหนียวแล้วทำให้นึกถึงร้านส้มตำใน ซ.หลังสวน ซ.7 ที่เป็นร้านประจำของผมเลย ทำให้จำง่าย)

แล้ว ที่พัก ของผม Brassiere Beach
    ก็ห่างจากปากน้ำปราณราว 45 นาที ซึ่งเดี๋ยวผมจะพาไปกินของอร่อยๆกันที่นั่นนะครับ

------------------
    เริ่มกันด้วยภาพของที่พัก โดยรอบก่อน
    ที่นี่ มีที่พักเพียง 11 ห้องเท่านั้น
    และแต่ละห้องก็มี ชื่อเรียกแตกต่างกันไปทั้ง Wacoal, Victoria's Secret, Sabina, La Perla, No Bra และอื่นๆ

เหตุผลที่เจ้าของตั้งชื่อ Brassiere เพราะที่พักแห่งนี้
    ข้าวหน้าชายหาดเป็นเกาะนมสาวครับ เข้าใจคิดจริงๆ

จากคุณ : Calamity - [ 6 มี.ค. 50 11:46:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom