Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ รับ "ขนมไข่" ของอร่อยเมืองนนท์กันไหมคะ ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน

บอกว่าจะหายหน้าค่าตาไป ... เพราะเนื่องจากกล้องเสีย
    แหะ ๆ ๆ  ... แต่ตรีไม่ย่อท้อ ... ใช้กล้องโทรศัพท์นี่แหล่ะวุ้ย ... ^^"

วันพฤหัสที่ผ่านมา เอากล้องไปส่งซ่อมแล้วค่ะ ... อีกสักพักเค้าคงโทรมารายงานผลว่า ... ต้องเสียค่าซ่อมเท่าไหร่
    ... วันที่เอาไปตรีก็แบกเอากล้องของเพื่อนที่ทำงานอีกสามตัวไปซ่อมด้วยค่ะ ... เสียอาการเดียว ๆ กันเลย ... แคนอนทั้งน้าน ^^"

... เพี้ยง.... เสียค่าซ่อมน้อย ๆ ด้วยเถิ้ดดดดด ....  -*-

.. วันนี้มีขนมไข่แบบหน้ากรอบ ๆ มาให้ชิมกันค่ะ ... อุ้ย ... ถูกใจ ๆ
    ... ปกติแล้วในตลาดนนท์จะมีขนมไข่เจ้าดัง ๆ ขายอยู่เจ้านึงค่ะ ... "แม่ไน้" ... เคยชิมกันไหมคะ ... หอมไข่ กรอบ ๆ กินแบบฝืดคอ ๆ  แต่กินได้เป็นถุง ๆ เลยน่ะค่ะ

... ตลาดนนท์ใกล้บ้านตรีนิดเดียว ... แต่ไม่ได้เดินตลาดนานนนมากกกค่ะ ^^"
    วันนี้เกิดอาการอยากกินขนมไข่ ... เลยลองทำดูค่ะ ...
    .. อืมมมม ... ขนมไข่แม่ไน้ก้อแม่ไน้เถอะ ... มาเจอ ... ขนมไข่แม่มิ้นแล้วจะหนาว 555 =D

... กินเพลินดีจริง ๆ ค่ะ ... รู้งี้ทำเยอะ ๆ ดีกว่า ... หมดแบบไม่รู้ตัวเลยค่ะ ^^

จากคุณ : Triny - [ 11 มี.ค. 50 02:02:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom